Nilifutilia mbali safari ya kuwinda kusudi nimtumikie Bwana. Kwa hiyo ni nini, tunafurahi kuwa hapa. Ninaamini mara ya mwisho hapa niliwaambia, kila wakati tunapokuja kuna mtu anayekosekana, na endapo tutarudi mwaka ujao na Bwana akikawia, kutakuwa na mtu fulani atakayekosekana. Na mmoja alikuwa sana, alikuwa mpenzi wangu sana wa moyoni, rohoni huyo alikuwa ni ndugu Lyle. Daima nilipata makaribisho nilipokuwa nikiingia, nikisimama nyuma kule na kusikiliza katika chumba cha kusomea cha ndugu Jack, ile kwaya ya zamani ya watu wanne ikiimba, wanaimba huko utukufuni. Usiku wa leo vema, tayari kuna moja ya sauti hizo iliyoko huko ikizingojea hizo zingine tatu. Nadhani kamwe sitaisikia tena hapa duniani, lakini kwa hakika ninatarajia kuisikia hiyo tena, ndugu dadamoa hapa katika nchi ile ambapo watanini haitazimika kamwe. Ndugu Palma alikuwa ni mtumishi mashuhuri wa Kristo. Naweza kukumbuka ndugu Jack akiniambia juu ya nini yake, maisha yake yaliyowekwa wakfu kwa Mungu. Walikuwa maseremala pamoja naye, alisema angekuwa akila nini chake, chakula chake cha mchana, akiwa ameshika sambusa yake mkononi, akila sambusa na huku anasoma biblia yake Mnaona, alifanya mambo fulani makubwa mno. Ngupalma alifanya yeye, ni seremala mzuri, baba mzuri kwa watoto wake, familia yenye upendo. Aliwalea wote wapate kumtumikia Bwana. Kadri nijuavyo mimi, wote wameokoka na wamejazwa na Roho Mtakatifu, na huo ni mchango mkubwa wa mwanaume yeyote. Siku hizi wavulana kwa wasichana lakini unaona, yote yale aliyowahi kufanya hayatakuwa na maana sana mpaka amtumikie Mungu. Asipomtumikia Mungu na usiku wa leo, yale aliyokuwa amefanya hapa duniani, matendo yake mema, ameenda kupata thawabu yake, kuwa pamoja nao Mungu. Na apumzishe nafsi ya ndugu yetu. Ninajua limradi hii ni maskani hapa, nami ni ninajua yeye yeah, atanini, sauti yake ingali itakuwa hapa, unaweza kuisikia dada Ana Jean na na dada yake wakipiga kinanda na piano, jinsi ambavyo haikuwabidi kamwe kusubiri. Ndugu Palma anasimama tu hapa na kuchagua tu wimbo na kuendelea, wao wangeushika. Nami kamwe nilitazamia kumsikia akiongoza wimbo kwa watoto wake, kwa mke wake na kwa ndugu Jack rafiki yake msiri, wamekuwa marafiki kwa miaka hii yote. Na ndugu Brown, dada Brown na ninyi nyote wa maskanini, Mungu awabariki. Namkumbuka kwa huzuni pia. Mungu na aipumzishe nafsi yake shujaa, hata tutakapokutana naye katika amani. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni mwenye rehema, nikizungumza tu juu ya mtumishi huyu mashuhuri, nilimkumbuka kwa masikitiko usiku wa leo ye tukipeana mikono na tabasamu hilo la kuvutia sana alilokuwa nalo daima, aliposema Mungu akubariki ndugu Branham, wakati tukienda kuingia mlangoni. Najua amepanda kuja nyumbani kwako usiku wa leo. Kwa hiyo ninaomba Mungu mpenzi wa kwamba utajalia matunda kazi zake zinazomfuata zitukuke, zikiendelezwa na watoto wake, mke wake unaomba kwamba utambariki. Bwana, ulisema ungekuwa mume kwa wajane walio wajane wa kweli. Ninamwombea dada yetu Palma na watoto wote, ninajua kuhurumia pande zote mbili, kumpoteza mwenzi na pia kumpoteza baba yangu. Kwa hiyo, Baba, wakati tukiwa hapa usiku wa leo tunaomba ya kwamba utaitayarisha mioyo yetu pia kwa ajili ya saa hiyo. Hatujui, inaweza ikaja kwa ghafla tu kama yake ilivyokuja. Hatujui itakuja lini, bali tunajua haina budi kuja. Kwa hiyo tunaomba Mungu, ya kwamba utauchunguza kila moyo uliomo humu ndani usiku wa leo. Mungu, usiuache wangu, uchunguze wangu pia, na unihakikishe Bwana, kama kukiwepo na uovu wote ndani yetu uondoe. Tunataka kukutumikia, hilo ndilo lengo letu kamili, ni kukutumikia wewe. Tumiminie Roho yako usiku huu na siku zilizosalia za juma hili. Ibariki maskani hii inayoitwa kwa jina la Maskani ya Uzima. Jalia ipokee baraka kamili za jina hilo na ijae uzima wa Mungu juma hili ipate kuokoa kila nafsi iliyopotea ipate kumjaza kila mwaminio kwa Roho Mtakatifu na kufanya upya matumaini yaliyo ndani yetu Bwana tena Naomba ya kwamba wewe utawaponya pia wagonjwa wote na wanaoteseka wanaokuja miongoni mwetu. Jalia Roho wako Mtakatifu mkuu awe hapa Bwana na aponye tu. Pia amtie mafuta kila mtu apate kuamini. Jalie mambo haya Baba. Mungu nisaidie sasa. Kama ikiwadia zamu yangu ya kuuleta ujumbe imewadia, naomba Mungu ya kwamba utaifanya sehemu ya kibinadamu isimame kando. Roho Mtakatifu na aingie na atende kazi miongoni mwetu, Bwana. Roho Mtakatifu na autwai mkutano Bwana. Unajua ya kwamba tu wapungufu mno, tusingeweza kufanya jambo hilo. Hata mmoja wetu hatudai kuwa na uwezo wa kufanya jambo hilo, lakini Bwana, unajua ya kwamba wewe ndiwe mwenye uwezo. Kwa hiyo tunakutegemea wewe Bwana. Tembea roho wa Mungu na utushukie upya, tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa nataka kutoa salamu moja baada ya nyingine kwa makanisa sasa yaliyo kwenye mtandao huu wa simu kote nchini. Tuko kwenye mtandao wa simu ambao ni mfumo mdogo mzuri ambao tumeweza kupata kupitia kwa ndugu yetu Peregrine kutoka Beaumont, Texas, na hayo makanisa yote yanayofuata ujumbe huu kote katika Marekani yameunganishwa kwa simu usiku huu. Tunatuma salamu huku na huko kwenye pwani ya magharibi kote, kote kusoka kutoka Vancouver mpaka Tijuana, Mexico, kupitia San Jose, Los Angeles na kuli yote yaliyoko kule, na wasalimu kutoka Shreveport pia kote mpaka Prescott, Arizona, loko na kundi lililoko kule ambalo linamngojea Bwana linawatumia salamu, na huko Tucson, pia Sierra Vista, kote kote, mpaka New York huku na huko kote nchini. Bwana awabariki kila mmoja. Laiti mngalikuwa hapa usiku wa leo, jimbo hili zuri la zamani la Louisiana ambalo inaonekana kana kwamba ni makazi ya pili kwangu mimi. Mnajua ninyi watu mlioko huko New York, nyote kwa namna fulani tunawachekelea kidogo jinsi mnavyoongea. Niko nyumbani kabisa usiku huu, naam. Kila mtu huku tuliko mwajua, walisema alo, mpendwa ndugu Branham, umemleta dada Branham na wadodo wote na ukaja hapa kutuona. No jamani, hilo nanifanya nijisikie vizuri. Hicho ni Kiingereza halisi kwangu mimi, si kwa dharau ninyi watu mnaoishi mashariki na kaskazini na sehemu mbalimbali, lakini mnajua, nadhani nilizaliwa maskini muasi wa kale tu, na inanibidi kudumu hivyo kwa namna fulani na, na kipenda mimi mwenyewe ni Kiingereza halisi Nilikuwa kwenye kiamsha kinywa cha wafanyabiashara hapa si muda mrefu uliopita, nao wakasema, sasa tutasimama na kuimba wimbo wa taifa. Ndipo nikasimama nikasema, nayapenda maskini makazi yangu ya kale ya Kentucky, mbali sana, pema kwangu mimi. Huo ulikuwa ndio wimbo wa taifa, hayo ndiyo tu niliyojua kuhusu hilo. Kwa hiyo tunawapelekeni salamu na sasa kwa nani, naamini watajaribu kutangaza hicho kiamsha kinywa pia. Kiamsha kinywa cha wafanyabiashara Jumamosi asubuhi, Dugu Green atawaambia, kwa kuwa yeye yuko kwenye vipaza za sauti huko nje sasa. Kwa hiyo atawaambia kiamsha kinywa kitaanza saa ngapi na ni saa ngapi kila usiku, itafungulia redio zenu na washukuru kwa ukarimu sana, tuombeeni. Sasa kwa kusanyiko la mahali hapa na maskani ya ndugu Jack, nitawaomba tu idhini usiku wa leo, kwa kuwa nilikuwa ninataka kutoa ujumbe wangu wa kutoa shukrani kote nchini usiku huu kwa makanisa yetu ya humu nchini yanayoutii ujumbe katika jambo hili. Inawezekana nikachukua muda mrefu kidogo, na halafu tena huenda nikahubiri fundisho fulani. Kwa hiyo kama ndivyo hivyo na hukubaliani nalo kama tu nilivyosema siku zote kuhusu kula sambusa ya tunda la cheri, inapoifikia mbegu siitupi hiyo sambusa, ninatupa hiyo mbegu, ninaendelea tu kula sambusa. Kwa hiyo kama ikitokea kwamba nitaje jambo fulani usiku wa leo mimi pema. Hiyo ndiyo sababu moja iliyonifanya kuitikia mwaliko huu usiku wa leo kuwa hapa kuyaletea makundi mbalimbali kote nchini ujumbe wangu wa kutoa shukrani. Ilikuwa ni kwa sababu ndugu Jack yuko huru sana siku zote, ngua mlango wake na kusema hubiri kilichoko moyoni mwako. Kwa hiyo ninajisikia nyumbani kabisa. Kwa hiyo inawezekana ya kwamba humu ndani katika kusanyiko la mahali hapa la ndugu Jack huenda kukawa kuna wahudumu wengine na baadhi ya watu ambao wasingekubaliana na fundisho. Kwa kawaida ninaheshimu kutotaja fundisho kwenye mimbara ya mtu ambaye amenialika nije nikamsaidie kuhubiri. Kwa hiyo baada ya usiku wa leo, nadhani nitakuwa tu nikuwaombea wagonjwa na kufanya ibada ya kawaida, lakini nilifikiria ningewajulisheni kabla ya kwamba kama nikisema kitu ambacho huenda kikubalike, mbona kihesabu tu kwamba ni kwa ajili ya ujinga wangu, nadhani wala sijui vema zaidi, na mniombee. Kwa hiyo sasa, hebu natufungue kwenye neno kwenye mlango fulani hapa. Ninataka kurejea sehemu nyingi usiku wa leo, kwa maana nina maandiko mengi na mikasari midogo iliyoandikwa hapa kwenye kadi. Ninakumbuka mara ya kwanza nilipopanda jukwani kwenye maskani ya uzima miaka ishirini iliyopita haikunibidi kuandika maandiko yangu na marejeo, ilikuwa tuna umri mdogo zaidi kwa miaka ishirini wakati huo, bali sasa nimekwisha kupita umri wa miaka ishirini na mitano kwa hiyo mimi. Kwa mara ya pili, kwa hiyo nimenini siwezi kuyakumbuka kama nilivyokuwa nikiyakumbuka. Inanibidi kuandika maandiko yangu, na mara nyingine niandike kitu chochote kwa ufupi ninachotaka kukirejea. Na sasa Bwana na abariki tunaposoma kutoka kwenye neno la Mungu na kitabu cha Warumi mlango wa saba. Sasa uh, ninataka kwa namna fulani kufundisha jambo hili kama somo la shule ya Jumapili. Ninajua kuna watu ambao wamesimama na kule maskanini kwa kawaida kule Jeffersonville. Ninataka kuwasalimu ninyi nyote usiku wa leo pia. Ninajua ya kwamba mko kwenye mtandao huu huko maskanini, na inaonekana kana kwamba mkiwa huko maskanini usiku wa leo kama mngelikuwa huku, watu wakiwa kando kando ya kuta na wamefurika sasa ninadhani mko hivyo pia, watu wote mlio kwenye sehemu hiyo ya nchi ambao mmekuja kwa ajili ya ujumbe. Sasa tutatumia hili kama somo la shule ya Jumapili, wala halijaelekezwa kwenye kitu chochote kwa watu wowote, wala chochote kile. Ni kwa kanisa tu, mwili wa Kristo, ambao tunajaribu kuuongoza kwenye mawazo ya kilindi na makusudi ya juu zaidi, kiamini ya kwamba kuja kwa Bwana Yesu kumekaribia. Tunaamini jambo hilo zaidi sana imekaribia kwa miaka ishirini zaidi kuliko ilivyokuwa mara ya kwanza nilipokuja Shreveport. No, mambo mengi sana yametendeka tangu wakati huo. Sasa tunakutazamia kuja kwa Bwana katika kizazi chetu. Nitazamia uamsho katika kizazi chetu, ninakutazamia kuja kwa Bwana katika kizazi chetu. Sasa katika Warumi saba, nikiamini ya kwamba mmefungua Biblia zenu kila mahali, sasa kote nchini. Tunataka kusoma kwa makini sasa. Huu uh, ujumbe uh, unaotolewa hapa unaonekana kana kwamba ni juu ya ndoa na talaka, bali kwa kweli sivyo. Kwangu mimi ni unabii kwa ajili ya kanisa katika siku za mwisho. Na tusome Ndugu zangu, hamjui maana, nasema na hao waijuao sheria, ya kuwa torati humtawala mtu wakati anapokuwa yuhai. Kwa maana mwanamke aliye na mume amefungwa na sheria kwa yule mume wakati anapokuwa yuhai, bali akifa yule mume, amefunguliwa ile sheria ya mume basi wakati awapo hai mumewe, kama akiwa na mume mwingine, huitwa mzinzi; ila mumewe akifa, amekuwa huru, hafungwi na sheria hiyo, hata yeye si mzinzi ajapoolewa na mume mwingine. Kadhalika ndugu zangu, ninyi pia mmeipia Torati kwa njia ya mwili wa Kristo, mpate kuunganishwa, ama mpate kuolewa na mwingine, je, aliyefufuka katika wafu, kusudi tumzalie Mungu matunda. Maana kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili, tamaa za dhambi zilizokuwako kwa sababu ya Torati zilitenda kazi katika viungo vyetu, hata tukaizalia mauti mazao. Bali sasa tumefunguliwa we katika Torati, tumeifia hali ile iliyotupinga, ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya Roho, si katika hali ya zamani ya andiko And na sasa, hebu tuombe Mungu mpenzi. Ndiyo kwanza tusome lile tunaloamini kuwa ni neno takatifu la Mungu na hilo ndilo tunaloamini kwamba hakuna yodi moja wala nukta itakayopita kamwe kutoka kwenye hili mpaka yote yatakapotimizwa. Nasi tunaamini ya kwamba Bwana wetu alituambia katika Ufunuo mlango wa ishirini na mbili ya kwamba mtu yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno mmoja kwake, huyo sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Nasi tunaona ya kwamba kwa kufasiri neno hili vibaya, kama vile shetani alivyolifasiri vibaya kwa Hawa, kulimfanya ashuku neno moja, ukaitupilia jamii yote ya binadamu katika machafuko ya anguko. Neno moja tu. Kisha tunaona katikati ya kile kitabu alikuja Bwana na Mwokozi wetu, naye alitupa nukuu hii kuhusu jambo hilo: mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Halafu lile onyo kali katika kitabu cha mwisho cha ufunuo wa Yesu Kristo yote, atakayeongeza neno moja ama kuondoa neno moja ataondolewa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Ye Mungu, tunajua jinsi tulivyo wadhaifu, pia kwamba tunatembea juu ya nyuzi dhaifu za maisha za maisha haya yasiyodumu, ikiwa hatujui ni wakati gani tutakapoitwa kwenda kujibu huko juu. Let us, oh Lord, tujalie let us e Bwana, tuweke kando kila kitu moyoni mwetu, kila kitu niani mwetu, na tuangalie moja kwa moja kwenye neno lako usiku wa leo, na tukutazamie wewe uje na kulifasiri kwa mausia matakatifu. Tujalie hayo Fall upon us and anoint the word to our hearts that we. Waomba roho wako atushukie na kulitia neno mafuta moyoni mwetu, tupate kuondoka hapa jioni ya leo watu bora zaidi kuliko tulivyo sasa, tupate kumfahamu Yesu Kristo kwa undani zaidi. Tujalie hayo Bwana, tupate kuifahamu siku tunayoishi na matayarisho ya Mungu kwa ajili ya watu wake katika saa hii, wakati huu mkuu, muhimu sana na wenye giza tunaoishi sasa. Mungu, tutie mafuta, si mnenaji tu bali na msikilizaji na sote pamoja. Ifanye mioyo yetu itetemeke mbele za neno lako, kwa kuwa kumcha Mungu ndiyo mwanzo wa maarifa. Tujalie mambo haya Baba kwa kuwa tunaomba hayo katika jina la Yesu amina. like like, ningependa kuyapa kichwa matamshi haya machache willing, ambayo nilikuwa niyazungumze uh, hapa uh, na maandiko fulani ambayo ningetaka kuyafuatilia nyuma kwa makini, Bwana akipenda, kwa ajili ya ujumbe shukrani, kwa past, wa kutoa shukrani kwa usioonekana wa muungano usioonekana wa bibi harusi wa Kristo. Muungano usioonekana wa bibi harusi wa Kristo. Hausikiki kama ni ujumbe wa kutoa shukrani, hata hivyo andiko lolote. Tunashukuru kwa ajili ya hilo lote. Ninamshukuru Mungu uishi katika wakati huu wa matukio ya kumalizia historia ya ulimwengu huu sijui kama ningalikuwa na la kusema kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, Mungu awe ameniwekea wazi mpango wote na kuniambia, na, nataka wewe uhubiri basi. Sasa ni wakati upi ungetamani kwenda duniani ukahubiri? Ningalichagua wakati huu, kwa maana ninafikiri hiki ndicho kipindi cha heri na furaha kubwa. Hakika ningalipenda kuwa hapo wakati wa ziara yake duniani. Lakini hata hivyo nafikiri huu hapa sasa ndio wakati mkuu zaidi, kwa maana ndio wakati anaokuja kuwachukua watu ambao amewakomboa. Unapokaribia ufufuo, ambapo wote waliokombolewa watafufuka. Ni nafasi ya fahari jinsi gani tulio nayo kuwahubiria watu wanaokufa. Ni wakati mkuu mno unaofurahia sana. Is out. Na tunajua ya kwamba historia inafikia mwisho wake, historia ya ulimwengu itakwisha hivi karibuni, ndipo tutaingia kwenye siku mpya, kwenye ule utawala mkuu wa miaka elfu. Huo kama mwaminio mmoja, ninaamini katika nini? Katika utawala wa miaka elfu. Utawala wa miaka elfu pamoja na Kristo, miaka elfu moja duniani, ule kurudi kwa Bwana Yesu katika mweli kuwachukua watu wenye mwili uh, uliotukuzwa kwa damu yake inayosafisha. Paul in Paulo hapa anaeleza kwa mfano uh, katika maandiko yetu kuhusu torati na neema, like na kulielezea kwa mfano kama ndoa na talaka. Fungu hili ni mara chache sana linahubiriwa kwa sababu liko nini, kwa namna fulani linahusu kitu kama Book, ndoa na talaka lakini pia linahusu sehemu kubwa zaidi ya ndoa na talaka, kuhusu jinsi ambavyo yeye anajaribu kuweka katika utaratibu hapa, ya kwamba sisi kama nini, kama kanisa, haiwezekani tena tule tumeolewa na dunia na Kristo pia wakati huo huo na, na liwe ni jambo la haki na halali, kama vile isivyowezekana kwa mwanamke kuwa anaishi na mume mwingine wakati yeye ana mume aliye hai. Na, uh, nami nina mawazo yangu mwenyewe juu ya jambo hilo, nami ninaamini ya kwamba yale Biblia isemayo ni kweli sasa, bali ninaamini pia, ndivyo ninavyoamini, ya kwamba jambo hilo linafungua moja ya siri kuu za unabii. Na, uh, nami ninatumaini ya kwamba Bwana atatusaidia usiku wa leo unapouhubiri huu, watu wetu wanaongojea kote nchini Ilisemwa wakati mmoja, nilikuwa nikisoma, wakati nilipokuwa nikiandika muhtasari wa jambo hili, nisingeweza kukumbuka liko kwenye kitabu kipi hasa, lakini ninahakika hili ni kweli, ya kwamba moja ya vitabu nilivyosoma ni juu ya Bwana Mudi, Dwight Moody huko Chicago na kanisa lenye usikivu mkubwa huko Chicago pia usiku wa leo, ya kwamba Bwana Mudi baada ya kusoma Warumi saba alikimbilia mtaani, na mtu wa kwanza aliyekutana naye alimwambia, je, unajua neema ipo? Huyo mtu akajibu, neema nani? Bwana mudi akajibu, neema ya Mungu. Kwa hiyo ilimsikimiwa sana wakati alipoona vile jinsi neema ilivyokuwa imetutenganisha na torati, jinsi kwamba ni kazi gani neema ilifanya. Neema. Sasa lolote ninalotaka kufanya ni wakati sama, niliwaambia watu nitakapovuka ule mstari ng'ambo ya pili, ningependa kusimama na kuimba neema ya ajabu, jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa mnyonge kama mimi. Neema, neema ya thamani, laiti ningalijua neema nyingi zaidi. Kwa maana tunaokolewa kwa neema, si kwa yale tunayeweza kufanya nayoweza lolote tufanyalo halihesabiwi kwetu. Neema ndiyo inayotuokoa imeokolewa, kwa neema kwa njia ya imani. Hebu niongezee kwa mwanamke huyu neema, hebu nimweke kwenye Biblia pia, anavyoitwa bibi mteule. Huyu binti neema, nitakayenena habari zake, jue Biblia inatangaza ilisema, kwa bibi mteule hilo. Kama ukiangalia bibi mteule, linatokana na neno bibi aliyeteuliwa. Lady amongst all the other ladies, was bibi mmoja miongoni mwa mabibi wengine wote aliteuliwa, kama vile yule bikira alikuwa auzae mwili wa Mungu duniani, alikuwa ni mwanamke aliyeteuliwa. Mungu alimchagua Mariamu, na pia Mungu amemchagua bibi mteule ambaye ni bibi harusi wake yeye ameteuliwa. Natumaini sisi ni washiriki wa huyo usiku wa leo kote duniani kote nchini, hasa kielezo chake hapa kikionyesha uhusiano wa bibi harusi na Kristo, bibi mteule, na jinsi alivyopaswa kuletwa kwake, mahali ambako angetoka na jinsi ambavyo angeletwa kwake. Kanisa hapa katika kielezo tulicho nacho mbele zetu linafananishwa na mwanamke, ambapo mwanamke siku zote ni mfano wa kanisa, kwa maana kanisa linahesabiwa kwamba ni bibiarusi, bibiarusi jeni, bibiarusi wa Bwana Yesu, Mwana wa Mungu. Daima kama utachunguza, uchunguze hali na mienendo ya wanawake, basi utaona mahali kanisa lilipo sasa hili baadhi ya matamshi haya huenda yakaonekana ni mageni kwa wengine wenu, bali yanathibitisha ujumbe nilio nao kutoka kwa Bwana ambao ninajitahidi kuhakikishia watu. Unaona, hebu angalia kila kitu katika hali yake ya asili, jinsi yanavyokuwa maumbile, na uyachunguze; yanaambatana kihakika na mambo ya kiroho pia. Sasa, kama utachunguza mienendo ya wanawake ulimwenguni leo, chunguza mwenendo wa kanisa la kilimwengu leo chunguza tu, bila shaka. Sasa pia kuna mwenendo wa bibi harusi wa kiroho pia, lile kanisa. Unaona, chunguza jambo hilo pia, kwa sababu hilo linaloitwa la kawaida linadai kuwa ndilo bibi harusi. Sasa naomba kuliambia tena kusanyiko la mahali hapa msijisikie vibaya sasa. Ni, ninawazungumzia wote kote I'm nchini, kwa nini wale ninaowadhania ndio bibi mteule. Kwa hiyo ikitokea kuwepo na wahudumu humu ndani ambao hawakubaliani na hayo vema, hebu tulieni tu kwa kitambo kidogo. Naona, angalieni, hebu sikilizeni tu, angalieni tabia hii, unapoona wana wanawake wakipotoka tu, wakifanya tu jambo lolote wanalotaka kufanya. Angalia, kanisa linafanya jambo lile lile. Angalia bali, angalia wakati yule bibi harusi wa kiroho wakati atakapoanza kuwa na uamsho, wakati atakapoanza kurudi na kujiweka sawa na neno la Mungu, basi angalia tena, unaona jinsi maandiko yalivyo. Wakati huo utakuwako na ujumbe utakaosambaa haraka wa kumshika huyo bibi harusi, kumshika huyo mwanamke mteule, kwa kuwa ni kama vile ulimwengu, shetani yule mdanganyifu, aliyemdanganya yule bibi harusi wa kwanza kufanya dhambi dhidi ya Mungu kwa kutoliamini neno lake na sasa leo hii tunapoona kanisa la kawaida katika injili yenu ya kiakili ikizidi kwenda mbali zaidi na zaidi na neno, katika so injili ya kirafiki tunaona ya kwamba wanawake wa ulimwengu huko mitaani wafuasi wa hilo wanafanya mabaya katika mazingira yale yale. Huwezi kuwaambia wamepoteza hisia zote za uadilifu wa kawaida. Hao watu wamezipoteza, naona na hivyo ndivyo kanisa limefanya, nawe unaweza kuliona likienda moja kwa moja kwenye baraza la ekumeni, kwa hakika tu kama kitu chochote kile ulimwenguni, na kuingia moja kwa moja Rumi upesi sana iwezavyo kwenda. Unaona, kwa maana imetabiriwa na huyo hapo. Hiyo ndiyo tabia yake. Watch again. Lakini basi angalia tena kwenye kanisa la kiroho, jinsi ambavyo kundi hilo la watu walioitwa watoke, wateule, kupitia kwenye kila uamsho. Wakati wa Martin Luther ilitukia vivyo hivyo katika yale matengenezo. Ilitukia vivyo hivyo wakati wa John Wesley. Ilitukia vivyo hivyo wakati upendekose ulipoanza kwa mara ya kwanza. Waliwarejesha hao wanawake moja kwa moja katika neno, kisha wakaliaja huyo hapo akirudi moja kwa moja kwenye machafuko. Lakini basi wakati ambapo watu wanapokuwa tayari kujiweka sawa, kuna ujumbe unaotokea nao, wanajiweka sawa nao. Luther alikuwa mjumbe wa siku moja, akihesabiwa na haki, nalo kanisa likajiweka sawa moja kwa moja na huo, baadhi yao hao wengine wakaendelea. Wesley akaja na utakaso, kanisa likajiweka sawa nao Pentekoste ikaja na kurudishwa kwa vipawa, kanisa likajiweka sawa moja kwa moja nao wale wateule wa siku hiyo, na kisha wakafifia, wakarejea moja kwa moja kwenye umadhehebu na wakaondoka moja kwa moja pamoja na hao wengine wote hao moja kwa moja kwenye mwelekeo huo huo sasa lakini unaona, wakati watu wanapoanza kujitahidi kujiweka sawa na neno, unakuja ujumbe mpya kutoka kwenye neno la Mungu waendea watu hao moja kwa moja, nao wanaokamata ujumbe huo na kujiweka sawa, kila wakati liko tu katika nini ya Mungu na mambo hayo. Inazo familia, kila familia hapa ndani imezoea jambo hilo. Wakati mwingine, kila kitu kitakuendea vizuri kwa miaka kadhaa kisha mara utasikia kipindi ambacho tunasema hilo mara nyingi. Huku kusini, hakuna msiba usiokuwa na mwenziwe, na kila kitu kinavurugika. Kisha katika kipindi cha usiku hipo unapambazuka. Kisha kipindi cha usiku, kila kitu kinakwenda katika muendeleo wa moja kwa moja. Nabii Paulo hapa anasema ya kwamba mwanamke hawezi kuolewa mara ya pili mpaka mume wake wa kwanza amekufa hawezi kuolewa tena, mradi tu mume wake wa kwanza angali hai. Yeye hawezi kwa hali yoyote ile kamwe, na mlazimu kubaki pasipo mwenzi, mradi tu mume wake wa kwanza yu hai. Na kama akitenda dhambi kama hiyo, ataitwa mzinzi. Ninazungumza juu ya mambo ya kawaida, sasa kuyafananisha na ya kiroho kama mwanamke huyu angetenda dhambi kama hiyo, basi anatiwa alama, mwanamke mzingi, endapo ana wanaume wawili walio hai kwa wakati mmoja. Kwa hiyo, je, amepoteza kwa kufanya jambo hili, haki zake kwa Mungu na mbinguni? Kwa kufanya jambo hilo, hakika amepoteza. Je, ametupiliwa mbali na mpango wa Mungu, kwa mujibu wa maandiko ambayo nimekwisha yasoma sasa hivi? hivyo hivyo, na kanisa linapojaribu kuchanganya kanuni za imani na madhehebu pamoja na neno la Mungu, haliwezi kuolewa na madhehebu na liwe bibiarusi wa Kristo kwa wakati mmoja. Chachi liwe limemfia mmoja au mwingine, hivyo inavyosema Torati. Hapa kuna sheria nyingi sana katika neno la Mungu, na hiyo ni sheria yake. Paulo akizungumzia jambo lile lile hapa haliwezi kuolewa na kanisa la kanuni za imani za kilimwengu na lile bibi harusi wa Kristo, kwa maana hilo moja linapinga lingine. Sasa kumbuka, tunasema pema, tunaamini hili bali hatuamini lile. Kama umeolewa na Kristo, Kristo ni neno la Mungu. Katika Yohana mtakatifu mlango wa kwanza ulisema, hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu na yuyo huyo alifanyika mwele akakaa kwetu. Kristo alikuwa ndiye neno lililo hai. Yeye daima alikuwa ni neno, angali ni neno, daima atakuwa ni neno. Yeye alikuwa tu ni dhihirisho la sifa za Mungu, kwa kuwa alikuwa ni mwana wa Mungu, na mwana yeyote ni sifa za babaye na jinsi tu vile wewe ulivyokuwa katika jeni za baba yako katika mwili wa baba yako alipokuwa mvulana mdogo, ulikuwa ndani yake. Hata hivyo, yeye asingeweza kuwa na ushirika na wewe, kwa sababu hakukujua. Lakini basi, kupitia kwenye tumbo la uzazi la mama ulizaliwa duniani na ukachukua sura ya baba yako, ndipo angeweza kufanya ushirika na wewe na ndivyo mlivyokuwa wana wa Mungu na binti za Mungu, kabla hata hakuja kuwa na mwezi, nyota ama molekuli, mlikuwa wana na binti za Mungu, kwa kuwa ninyi ni onyesho tu la kimwele na sifa zilizokuwa ndani ya Mungu hapo mwanzo. Kwa kuwa kuna aina moja tu ya uzima wa milele, na huo ulikuwa ni wewe hapo awali. Kujui lolote kuhusu hilo, wala hukujua wakati ulipokuwa ndani ya baba yako wa duniani, lakini umedhihirishwa pia katika sura yake umefanywa katika sura ya mungu nawe ulidhihirishwa kwa ajili ya utukufu na ushirika wa mungu na hivyo basi kwa hakika tu kama vile jeni yako ilivyopaswa kuwa ndani ya baba yako kabla ya kuzaliwa kwako kwa kawaida kwa ilibidi jeni yako ya kiroho iwe ndani ya mungu kwa kuwa wewe ni dhihirisho la sifa za mawazo yake kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu vema hakuna njia ya kulikwepa hiyo ni kweli sasa sasa tunaona basi huo uzima ukiwa ndani yako, uzima wa Mungu ukiwa ndani yako tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Sasa, sasa huwezi kuchanganya kanuni za imani za madhehebu pamoja na neno, kwa maana zinatofautiana sana moja na lingine. Hivyo ndivyo hasa Shetani exactly alivyojaribu kufanya, na mawazo yake ya kiakili kwa hawa, alisema alikubali ya kwamba Mungu alisema jambo hilo, lakini akasema hakika hamtakufa. You unaona, nao wanaamini hilo, na hivyo ndivyo kanuni za imani zimefanya. Usiku wa leo madhehebu yamewatanganisha watu na neno la Mungu. Je, yeah. Yesu hakusema Jesus hapo, alipokuja, ninyi kwa mapokeo yenu mmetangua amri za Mungu kwa watu na kwa kanuni zetu za imani, tumetenganisha ushirika wa Roho Mtakatifu ulitia mafuta neno la Mungu lililokusudiwa kwa ajili ya kizazi hiki. Kwa namna hiyo, tumewatenganisha watu kwa madhehebu, hata hawawezi kupata nafasi ya kuona hilo. Sasa Mungu yeye kila kizazi ye huongeza sehemu mpya ya kitabu chake. Yote yanaambatana pamoja, kama vile ambavyo mwili wangu ulivyoumbwa. Inaambiwa ulianza kwa uti wa mgongo, bali wote haukuwa ni uti wa mgongo. Ulitoka hapo ukawa mbavu, na kutoka kwenye mapafu, na kwenye vitengele, na mikono na miguu na kadhalika, ipo ukaja kuwa mtu niliye mimi. Na hivyo basi, Mungu alidhihirishwa hapo mwanzo na hatimaye akatokea kama Yehova Mungu Baba ndipo akatokea kama Mungu mwana katika Yesu Kristo. Sasa ametokea kama Mungu Roho Mtakatifu. Mungu yeye ye yule wakati wote, madhihirisho matatu ya nini? Mungu yeye ye yule. Sasa tunaona katika jambo hili ya kwamba kila kizazi Mungu amelikusudia neno lake tangu mwanzo. Ni kama tu vile mabadiliko ya polepole yalivyokuja, ni kama tu kile kitu cha kwanza alichoumba Mungu, labda kilikuwa hebu tuseme, yeye aliumba mimea kwanza, kisha akaumba wanyama, baadaye ndipo akaumba binadamu baadaye, kitu kama mabadiliko ya polepole yakiendelea kuwa bora zaidi. Hivyo imekuwa katika Mungu na kanisa lake, kuhesabiwa haki chini ya Luther, kuta huko ni kumvuta bibi harusi wake atoke. Sasa yeye anamuumba bibi harusi wake, kuhesabiwa haki chini ya Luther, Kutakaswa chini ya Wesley na kadhalika. Unaona ye, mabadiliko ya hatua kwa hatua ya roho yakitolewa zaidi na zaidi, maana huo mwili unajengeka kupitia kichwani, ambacho ni Kristo, huo mwili wa Kristo. Sasa ye, kama mwanamke kama ameolewa na Kristo aliye neno, hawezi kuolewa na madhehebu ya kanisa kwa wakati huo huo kwa kuwa amefungwa nayo. Sasa nini? Hawezi kuishi na hao waume wawili kwa wakati huo huo wanatofautiana no moja kwa mwingine. Moja limetumwa God na Mungu, lingine limefanyizwa na mwanadamu. kwa so hiyo yanahitilafiana. Alisema yana neno la kila mtu naliwe uongo langu na liwe kweli. Mungu alisema hivyo hivyo, yanahitilafiana tu moja kwa lingine, kama vile Torati ilivyotofautiana na neema, kama vile Paulo anavyosema hapa mmoja hana budi kuwa amekufa kumpata huyo mwingine. Kama amejaribu kuwachanganya, ataitwa mzinzi. Oh, New wazieni jambo hilo York, Arizona wote nchini, wazieni jambo hilo. Mungu alisema, kama akijaribu kuolewa na wawili wakati huo huo ataitwa mzinzi. Ni mzinzi gani anayeweza kuingia mbinguni? Je, Mungu anaweza yes, kuwa mwanamke mzinzi? La hasha, alituambia tusifanye jambo hilo. Ataitwa mzinzi, basi watoto wake, kama yeye ni mzinzi, watoto wake ni haramu. Haramu ni haramu kwa kitu gani? Si kwa kanisa, bali kwa neno. Huyo ni mwanamke haramu. Ni picha ya namna gani ya hii? Ufunuo tatu hapa, ya siku ya mwisho, wakati wa kanisa la Laodikia. Ni kundi haramu jinsi gani mchanganyiko wa kimadhehebu bugu bugu. Na wa namna gani gani vuguvugu wanatenda maovu na kujiita wenyewe ni wakristo na kulikana neno la Mungu yenye mfano wa utaua bali wakikana nguvu zake kama nabii alivyosema wangekuwa ndoa ndiyo desturi ya zamani sana ulimwenguni Ndoa ilitekelezwa kwanza na kuidhinishwa katika bustani ya Edeni. Mwanamke amewekewa amana tabia fulani ambazo hapaswi kuzichafua. Mwanamke amewekewa amana hizo. Hakuna kiumbe duniani kilicho kama mwanamke, hakuna mbwa jike, hakuna jike la aina yoyote lililopewa tabia ambayo mwanamke amepewa. Mwanamke hata hakuwapo mwa mwanzo wa uumbaji wa kuwa Mungu alijua ya kwamba angeanguka. Majike wengine wote wasingeweza kufanya uzinzi, yeye ndiye pekee anayeweza kufanya uzinzi. Kamanga alikuwa ameumbwa kama kiasile, hilo lisingekamilisha kuu ya Mongo. Unaona, yeye alifanywa zautuka la mwanamme, lakini kwa sababu alitukwa upande huo, yeye pia amekabidhiwa dhamana takatifu kutoka kwa Mongo kwa ajili ya ukombozi. Yeye ana sifa ambayo hapaswi kuzitia unajisi. Kama akizichafua, ametiwa unajisi maishani mwake mote, haidhuru amesamehewa jinsi gani, hawezi kuhesabiwa haki. Itafikia jambo hilo katika muda mfupi, ina maandiko juu ya jambo hilo. Katika dakika chache, anaweza kusamehewa unajisi wake, ila hawezi kuhesabiwa haki katika maisha haya. Analo daima. Angalia, sasa amekabidhiwa hii, anaweza kusamehewa bali sio kuhesabiwa haki. Amepewa mwili wake, dhamana takatifu kutoka kwa Mungu. Hakuna mbwa jike, hakuna ndege, hakuna mnyama mwingine, hakuna kiumbe kingine kilicho jinsi hiyo, la ni yeye pekee kwa jambo hilo. Yeye ni sababu ya dhamana hiyo kuwa takatifu sana, ni kwamba yeye anapaswa kuleta uhai duniani Mwili wake ni tuta la kuoteshea uhai. Ndio, ndio sababu amepewa wa dhamana hii takatifu. Sasa hapa ndipo ambapo huenda msikubali wengi ninyi wana theolojia. Hicho ndicho kilichoitia unajisi jamii yote ya binadamu, ni ule uzinzi hapo mwanzoni. Tuta lake la uzazi lilichafuliwa, kazaa wale mapacha Kaini na Habili, ndio moja, watoto wawili. Funguzeni maandiko, angalieni <laughs> <laughs> sasa Unaona ya kwamba mwili wake ni tuta la kupanda mbegu, na kwa hiyo ni dhamana takatifu, asiuchakue huo. Sasa inazungumza sasa. Nikileta jambo hili kwenye kielelezo, kuonyesha mahali ambapo kanisa linasimama, nizungumze juu yenu ninyi wanawake wote, mlicho hiyo ni kati yenu na Mungu ama ninyi wanaume, bali ninazungumza juu ya kanisa na Kristo. Sasa hii amepewa apate kuleta uhai ambao ni Mungu pekee anayeweza kuutoa. Mumewe anaweza kuwa ndiye mbebaji wa mbegu zaze bali inabidi Mungu atoe huo uhai. Hiyo ni kweli, hauna budi kuja right. uhai wote hauna budi utoke kwa mungu uhai, uhai wowote unapaswa utoke kwa Mungu. Ukiisha kupotoshwa, basi hicho ndicho kinacholifanya jambo hilo kuwa dhambi, lakini uhai hauna budi utoke kwa Mungu. Yeye ndiye mwanzilishi wa uzima. Sasa yeye ananini takatifu mmoja, nataka kutaja mambo matatu hapa ambayo hapaswi kuyaacha sasa ninaponena, sikilieni kanisa, mawazoni mwenu, wakati ninapoliongea jambo hili kwa mwanamke wa kawaida, kama vile Paulo anavyofanya hapa katika mlango wa saba wa Warumi. Ye anadhamana takatifu ya uadilifu aliyokabidhiwa na Bwana wake uadilifu fulani. Hakuna kitu kingine kilicho nao ila mwanamke jema, amekabidhiwa huo na Mungu. Hapaswi kuchafua uadilifu huo, akithubutu kufanya jambo fulani baya hana budi kulitubia kwa mumewe kabla hajamkubali na aliweke hilo sawa. Hivyo hivyo na kanisa lililoolewa na torati lina budi pia kuja mbele za Kristo kabla ya ndoa ya pili. Hana budi kutubia hilo. Asipolitubia na aishi na mumewe kwa miaka kumi na kisha alitubie, mumewe ana haki ya kumtaliki na kuwa mwanamke mwingine. Hayo ni maandiko. Washerati ni maisha machafu. Yusufu, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, kwa kuwa mimba yake ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Alikuwa ameazimu kumwacha kwa siri. Unaona, baada ya yeye kuwa amekwisha kumchumbia. Unapomposa msichana kulingana na Mungu, umekwisha kumwoa. Angalia sasa, ye anadhamana takatifu ya uadilifu ambayo amepewa aliyokabidhiwa na Bwana Mungu. Alimpa uadilifu huo, kama tu ilivyokuwa katika bustani ya Edeni. Je, anaweza kusema ndio ama la? Yeye anadhamana takatifu ya utu uke aliyokabidhiwa, ambao hapaswi kuuharibu. Utu uke nao nena habari zake, hapa ni mwenendo wake, tabia yake mbele za wanaume si kumruhusu kila mwanamume waangalia kwenye skrini hizi kuona hawa wachezaji maarufu wa sinema wakibusiana na kukumbatiana, akupapasana na, na kukaribia pia hawa na watu. Mwanamke anayefanya jambo hilo ni mwenye tabia mbaya. Huenda akawa ni mwadilifu hata hivyo, lakini unaona moyoni mwake, wakati hizo tezi tezi za jinsia zimo mdomoni. Mwanaume akimbusu mwanamke, kwa kweli, kwa uwezekano amefanya uzinzi. Tezi za jinsia ziko kwenye mdomo wa mwanamke na kwenye mdomo wa mwanamume. Angeweza kumbusu mkononi, isingechanganyikana kupitia tezi zao za jinsia, bali tezi za jinsia ziko midomoni. Na mnaona upuuzi huu wote, huko huko Hollywood, siku hizi, huku kupapa sana kote na kufanya mapenzi na wanawake na kadhalika, wa wasichana wadogo wakiangalia hayo yote Si ajabu uadilifu wetu umeoza na kuharibika na ni mchafu. Unaona, kwa sababu hayo yanaandikwa mbele ya watoto. Sioni kweli, haina budi kuwa hivyo kwa ajili ya siku ya mwisho. Sasa wekeni kanisa mawazoni, inabusiana na kupapa sana na kujitanganyisha na kila kitu, ila neno inamruhusu Ibilisi na elimu na utafiti wa kisayansi na kadhalika, Wakati mambo ya sayansi elimu kila kitu ni kinyume kabisa na Mungu. Mfumo wote wa ustaarabu tulio nao siku hizi ni upinga Kristo kabisa. Mfumo wa elimu ni upinga Kristo, ustaarabu ni upinga Kristo, unampinga Mungu, unasema ati dhidi ya ustaarabu. Mungu atakuwa na ustaarabu mmoja ya siku hizi ambao hautahusishwa vyovyote na mauti. Ustaarabu huu wa kisasa umeletwa na shetani nitawathibitishieni jambo hilo bwana akipenda usiku wa leo, kutoka katika Biblia. Mambo yote haya ni ya Shetani. Ustaarabu wetu mpya hautakuwa na lolote la vitu hivi ndani yake. Mwanamke ana huu utu uke mtakatifu. Ni ajabu kwamba wanaume wanatenda mbele ya wanawake jinsi wanavyotenda, kwa sababu wanawake wanajianika mbele ya wanaume jinsi wanavyofanya. Yeye yeah, anajitokeza hapa nje na kaptura na nguo za kubana na nguo za wanaume na kadhalika, huko mitaani akikatika katika. Hata aseme nini, anaweza awe msafi sana kwa mumewe awezavyo kuwa, lakini machoni pa Mungu yeye yeah, ni mzinzi kila mtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake, naye alijianika awe hivyo. Na hivyo ndivyo hasa kanisa limefanya hasa na ulimwengu, na hivyo ndivyo kanisa limefanya hasa na ulimwengu. Angalia, amekabidhiwa huo uadilifu mtakatifu, utuuke mtakatifu, halafu na umama mtakatifu, kumheshimu mumewe. Hebu angalia tu siku hizi katika miji fulani, miji mingi, hata wana karamu kubwa katika kile wanachoita jumuiya. Wafuasi wa kanisa pia wanaweka kofia zao sakafuni, kisha wote wanalewa pombe na kutupa fungo zao humo ndani. Kila mwanamke anaenda na kuchukua ufunguo kutoka kwenye kofia fulani na mwanamume atakaishi naye kwa wikieni hiyo, kila aina ya karamu za aina hiyo. Mambo ambayo nina mengi sana ya kusema hapa. Bwana akipenda nina wakati wa kuingilia jambo hilo. Uchafu kama huo, na kanisa ni baya namna hiyo hiyo, kweli inafanya uzinzi na kila kitu, wala halina shughuli ya kuingilia mambo hayo. Inapaswa kudumu na neno. Majengo ni sawa hospitali ni sawa, mambo haya mengine yote ni sawa, mipango right. ya elimu hiyo ni sawa, hatunabudi right. kuishi hapa, hatunabudi kusoma kuandika, hiyo ni moja wapo ya mambo ya mfumo wa maisha, kama vile ambavyo hatukupaswa, yeah, so kuvaa on juhi nguo zozote hapo mwanzo. Sahudiri juu ya jambo hilo baadaye juma hili bwana akipenda, lakini natubidi kuvaa nguo kwa sababu Mungu alitupa nguo, lakini hapo mwanzo atukuzihitaji alikuwa tumetiwa utaji. Sasa mwanamke ametiwa utaji wa dhambi yake, hata hajui kwamba anatenda dhambi. Unaona, kama alivyokuwa wakati ule. Kwa nini? Sasa yeye ametiwa utaji na Ibilisi, kule nyuma alikuwa ametiwa utaji na Mungu. Hiyo tofauti yake. Sasa tunaona ya kwamba yeye amepewa dhamana hii takatifu, ambayo hapaswi kuiharibu ya utu uke, atende adumishe tabia yake, awalee watoto wake, awe na heshima kwa mumewe siku hivi wajishughulishi na jambo hilo kabisa. Yafahamu, keti ofisini mwangu, wakati mwingine wene wanaume wakiwaleta wake zao, ambapo wanajaribu kuweka sawa mambo yao kwa Mungu na kusudia kuhusu wanaume wote walioishi nao na chochote kile tangu walipoolewa o no, unasema hao ni la hao ni wapentekoste hao wengine hawatakuja. Kwa hiyo i inazungumzia jinsi jambo hilo linavyoweza kupotea unapoanza kujichanganya na ulimwengu kanisa na, na mitindo yote na mambo kadhaa tuliyonayo. Hatuko tena kama Pentekoste ya asili ilivyokuwa, zaidi ya vile mchana ulivyo mbali na usiku. Tumechepuka mahali fulani, tukaingia katika machafuko fulani ya giza mahali fulani na tukapotea. Ni dhamana takatifu jinsi gani! Ni jukumu la namna gani kwa mwanamke. Sasa angalia, ni kwa nini yeye ni mfano wa kanisa ambalo nina wajibu ule ule kama vile mwanamke alivyo na wajibu mtakatifu kwa umama wake, kwa uadilifu wake, kwa mume wake, kanisa lina wajibu mtakatifu kwa maombi na kwa neno na kwa Kristo, kama vile tu mwanamke alivyo nao. Na kama vile mwanamke anavyochukuliwa kwa urahisi na mwanamume mwingine, hali kadhalika kanisa linapoenda kando kwenye mipango hii ya kimadhehebu, miradi ya ujenzi na shule na kadhalika, kina kitu dhidi ya hiyo, hiyo yote ni sawa, yanakidhi matakwa yao, bali hainini Yesu kamwe hakusema enendeni mkajenge shule, alisema mkahubiri neno. Hapo ndipo wanapolipuuza, si kuunda mashirika, hospitali na right, kadhalika hayo ni sawa Amen, bali huo si wajibu wa kanisa the... wajibu wao ni kuhubiri Injili, bali tumefanya kila kitu isipokuwa hicho Nasi tumechukuliwa na mkondo, kama tu shetani alivyofanya na kulichanganya na injili fulani kitu kingine na kitu fulani kingine, mpaka linakuwa ni bonge la upuzi, upotovu. Hata ni nii yetu yote, dunia nzima, angalia mwelekeo wa dunia. Kwani kisoma hapa si muda mrefu uliopita, ambapo wasichana wadogo wanafikia huko moheri wao na wanaume, badiliko la maisha kati ya umri wa miaka ishirini na ishirini na mitano, wanapitia katika umri wao wa makamu. Upotovu. Kwa nini? Kwa sababu ya utafiti wa sayansi wa vyakula na kadhalika ambavyo vimeharibika. Tukatoka kwenye vitu vya asili tunavyopaswa kuweka mwilini mwetu. Sisi si, si, si kitu, ila ni lundo la uharibifu unaokufa sasa. Hivyo ndivyo kanisa lilivyo pia, liko katika hali hiyo hiyo. Lenyewe ni mfano, ina uadilifu ule ule wa thamani wa roho iliyopewa kudumisha roho na neno, wala kamwe lisizini na kitu chochote cha ulimwengu wala chochote kile lidumu bikira kwa neno, kama vile mwanamke anavyopaswa kudumu mwadilifu kwa mumewe. Ni dhamana takatifu kuliheshimu neno la Bwana wake zaidi ya kila kanuni ya imani ya kujivunia hekima, madhehebu yoyote yaliyoko. Kanisa limepewa dhamana hiyo. Wakisema vema, kanisa langu kijali. Kanisa lako linaamini nini? Kama linahitilafiana na neno la Mungu, achana nalo. Yule lisema Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo, milele. Marko kumi na sita ilisema ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio. Kanisa likihubiri tofauti na hilo, ikisukotu wayo lifie jambo hilo, zaliwa mara ya pili katika neno la Mungu, inendeni ulimwenguni mwote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Huo ndio umbali lililotakiwa liende. Ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, ulimwenguni kote na kila kiumbe kitakachoamini. Naona jinsi ambavyo tumeiacha hakika, bali kanisa linawajibika kwake. Lakini sasa yeah, angalia jinsi ambavyo Hollywood the... imeondoa mambo ya uadilifu kwa wanawake wetu. Nimeketi, you know, hapa nikimwangalia maskiri mwanamke mzee mpendwa dada Shreda, wengi wa hao wanawake hapa the... na kule nyuma the the... na dada Moa hapa, hao mama wa zamani wanaokumbuka miaka michache the... iliyopita, kama mama zao ama hata wao, wangalitoka watembee huko nje mitaani, jinsi ambavyo baadhi ya wanawake hao wanavyotembea siku hizi, wafuasi wa kanisa wangalimfunga mwanamke huyo kwa kuwa mwenda wazimu, alisahau kuvaa sketi yake. Sema, kama ilikuwa ni wenda wazimu wakati huo, ni wenda wazimu sasa. Sema, angalia dunia nzima. Inasikitisha kwamba imeingia kichaa. Angalia mauaji na mambo yanayoendelea sasa ulimwenguni. Unaona wazimu kitu chochote kinakuja kutimiza ufunuo. Uenda tukalifikia juma hili, ambapo vitu hivyo vya kutisha sana. Piyos, hivyo si vya maumbile ya kawaida, hivyo ni vitu vya kiroho ambavyo vinawafanya watu kuipigia miamba na milima mayowe, na chochote kile viwaangukie, ule wazimu mtupu ambao ulimwengu huu utaingiwa nao. Mara moja takriban, upo sasa hivi, mbona? Unaona nyayo zake, huo hapo unatembea moja kwa moja huko mtaani, moja kwa moja kwenye mabenchi ya kanisa, wazimu mtupu kufanya mambo ambayo mwanadamu asingefikiria kuyafanya huku akiwa amestaarabika. Angalia kile Hollywood imetenda kwa mwanamke. Angalia jinsi mambo yalivyo, imepora maadili matakatifu ya mwanamke. Tungeweza kuendelea na kuendelea. Unaona, yote haya alipoteza. Aliyapotezaje? Kwa sababu kulikuwako na chombo kijanja kinachoitwa kanisa, kama vile ilivyokuwa katika bustani ya Edeni, mtu mjanja Ibilisi aliingia kanisani kama tu vile alivyofanya katika bustani ya Edeni na kumdanganya aingie kwenye jambo hilo. Amedanganyika mwanamke anawazia, hamaanishi kutenda mabaya. Hawa hakutaka kufanya makosa, haikuwa ni makusudi, lakini yeye ilisema katika Timotheo wa pili, Timotheo wa kwanza tatu, alidanganywa na kudanganywa. Si wakati unapotenda jambo makusudi, wakati unapodanganywa ukaingia kwenye kutenda jambo hilo, na hivyo hasa hivyo ilivyotukia leo. Yeye amedanganywa na televisheni na magazeti na watu hawa hawa, mambo haya yote mazuri ya wanayoyaendea huko nje mtaani. Wasichana wa kisasa wanaangalia magazeti na wanaangalia sinema, wanaangalia mtaani, wanaona nguo madukani. Jinsi Shetani, kile chombo kikucha cha jahanamu, alivyoshika miongoni mwa watu na kuwadanganya, wakazama katika mambo haya, na mwanamke anafikiri kwamba yeye yuko salama. Naye amekufa na wala hajui. Yeye yuko mbali na Mungu. Naona jinsi alivyopoteza haya yote na jinsi chombo hicho kilivyokuwa cherevu. Leo ninawatakeni mwone Yesu alinena habari zake pia, kama ungetaka kusoma jambo hilo Yesu alitamka ya kwamba jambo hilo lingetimia. Je, ulijua jambo hilo katika saa zake za mwisho kabla tu ya kusulubiwa kwake? Hebu tu na tulisome Luka Mtakatifu mlango wa ishirini na tatu na kwa muda mfupi tu kama somo la shule ya Jumapili tuanzie kwenye kifungu cha ishirini na saba. Ninaamini nimeliandika hapa, Yesu akielekea Kalvari. Lizeni ninapolisoma, sema Luka Mtakatifu ishirini na tatu ishirini na saba. Ninaamini ndipo tunapolipata, utasari wangu umeliandika hivyo. Naam, hili hapa Mkutano mkubwa wa watu wakamfuata, wanawake waliokuwa wakijipiga vifua na kumwombolezea. Yesu akawageukia akasema, Enyi binti za Yerusalemu, msinililie mimi, bali jililieni nafsi zenu na watoto wenu. Kwa maana tazama, siku, siku zitakuja watakaposema, heri waliotasa na tumbo lisilozaa na maziwa yasiyonyonyesha wazieni siku hizi, ni aibu kwake kuzaa mtoto mnaona. Ndipo watakapoanza kuiambia milima tuangusieni na vilima tukunikeni, kwa kuwa kama wakitenda mambo haya katika mti mbichi, watafanyaje katika mkavu. Akinena juu ya siku ambapo wanawake wasingetaka watoto tena, wanataka mbwa ama paka ama kitu kama hicho, like hali hataki watoto tena kwa nini? Eti yeye ni maskini bibi kizee, kama ana mtoto. Mnaona yeye hataki hayo. Ni hayo ni matamshi ya Hollywood. Haitaki mwanamke wake awe maskini bibi kizee. Kwa hiyo mwanamke hata nini, mume atafanyiwa upasuaji ama mke atafanyiwa, mmoja wao ambao utawazuia kupata watoto kamwe. Hawataki watoto. Yesu alinena juu ya jambo hilo, na yeye alisema nini? Wakati wao wataanza kuililia miamba na milima ituangukie mwanamke na atapanga uzazi ili so aweze kwenda kwenye karamu, hawezi kusumbuliwa na jambo la kunyonywa na mtoto. Mtoto atamharibia umbo akiwa mjamzito, itakuwa kwamba itamuumbua umbo, hataonekana kama alivyokuwa akionekana. Ndaye mumewe ni mjinga vya kutosha, umuacha aendelee hivyo hata mzalia mtoto. Yesu alinena juu ya jambo hilo, naye alisema ya kwamba walipokuwa wakifanya jambo hili, wakati huo ndipo wataanza kuililia miamba iwaangukie. Ni kuja kwa Bwana wanalipa fedha nyingi kununua paka, mbwa wapate kuwalea. Hiyo ni kweli, hana budi kulea kitu fulani, kwa kuwa ni asili aliyopewa na Mungu. Ninaona mimi huenda wanyama wakubwa huvu, mzee, mwishoni mwa mwaka, wakati amekwisha kutana na dugu dume, yeye huwa na watoto, wakati huo waliozaliwa wao ni watoto wakubwa vya kutosha, labda na uzito wa rasili mia moja ama zaidi, tawafanye waambaye na kugumbua peke yao kwa sababu yeye waenda kuzaa vitoto vingine zaidi, wanazaliwa Februari huku hajui lolote kuhusu jambo hilo. Wanazaliwa katika vifuko vidogo, na shangaza jinsi Mungu anavyowafanya wafungue vifuko hivyo vidogo wao wenyewe vidogo, kama vifuko vidogo vya selofeni wanajitegemea. Mama yao amelala ffof hajala chochote tangu Oktoba na hii ni Februari, vinakuja na kumnyonya mpaka katikati ya Mei, Ndipo wakati anapoviona vitoto vyake, vitoto vikubwa vizuri, labda vina uzito wa ratili kumi na tano hivi, kumi ama kumi na tano kila kimoja, vimemnyonya. Jinsi anavyopata maziwa, hilo ni la Mungu. Yeye anaishi yeye mwenyewe na kutoa maziwa kwa ajili ya vitoto vyake. Ndipo basi, endapo hakuzaa wala hana watoto wowote wa, atawatafuta hao wa mwaka huo, watoto wa mwaka jana na kuwalea kwenye msimu wote wa kiangazi, kwa maana ni silika aliyopewa na Mungu. hana budi kulea kitu fulani na kama mwanamke hatamzalia mumewe mtoto, yeye atamchukua mbwa ama paka ama kitu fulani. Hana budi kulea kitu fulani, ni maumbile fulani. Lakini kumzalia mumewe mtoto na kumlea akamtumikia Mungu, hilo liko mbali sana naye. Anapaswa lo, yee yeah, angenini lo no, angetedeheshwa sana kama angalifanya hivyo mbele ya jumuiya yake inayopenda dhambi. taonawake sampuli ya mwaka huu wa elfu moja mia tisa sitini na tano ni picha ya kweli ya kanisa la kisasa siku hili, wala kanisa la kisasa halitaki yeyote ya, ya watoto hawa hapa wa Matendo mbili thelathini na nane wanaopiga makelele, wanaopaza sauti, wanaonena kwa lugha wamkaribie. Naam, naam. Unaona, naam hataki yeyote wao anayeshangilia na kulia na kupiga kelele, amina, haleluya. Mbona mtoto kama huyo angemwondoa mara moja kutoka kwenye dhehebu lake. wangelikuwa na mmoja kama huyo katika moja ya makanisa hayo, mbona wangemtupa nje upesi sana? Mbona mnaachilia upuzi kama huu uendelee? Hiyo unaona, yeye ametiwa mimba na kitu fulani, maana anapata wafuasi kila wakati bali hataki yeyote wa hao anaowadhania kwamba ni watu duni wa Matendo mbili thelathini na nane, wanaopiga makelele, kupiga mayowe na kupayuka payuka. Bila shaka, huyo angemwaibisha, angemwathiri pamoja na jumuia yake ya kanisa lenye elimu la kimaadili na la kisayansi, ambalo yeye alikuwa ni mfuasi wake. Hapa wangemtupa nje. Kwenye kikao kingine cha baraza, haliwezi kuzaa kwa hiyo halitaki kupewa mimba na neno, kwa kuwa neno linaweza tu kuzaa wa aina hiyo likiwa limezaliwa kwa roho wa Mungu, ina roho wa Mungu ndani yake. Hakuna kujiunga na kanisa kiakili wala kuendea kanuni ya imani, nywele zilizokatwa, uso uliopakwa rangi. Hakuna kitu kama hicho kote, ndani yake hupati jambo hilo. Katika neno la Mungu tunampata mtoto wa mtindo wa kale aliyetakaswa, aliyejazwa na roho Mtakatifu, aliyezaliwa kwa roho wa Mungu, akipiga makelele, akipiga mayowe, akipaza sauti, akimsifu Mungu. Hayo kwa jumla yako mbali naye, hataki mambo hayo. Yo, la, bwana, la, hasha. Anafanya nini basi? Kwa hiyo anazaa mapacha ya jamii ya Yezebeli, wenye uso uliopodolewa, wanaovaa kaptura, vipaka haramu, hivyo wanavyowaita. Nafikiri ndivyo, naona nafikiri wanawaita vipaka, mnaona. Angalia yule paka anaenda kule, wanasema ama kitu kama hicho, unajua Alizaliwa ama kuolewa akaunganishwa na mume wake wa kwanza, Adamu wa kwanza, kwa mke mzinzi wa Hawa, mke wa kwanza wa Adamu. Unasema ati mzinzi? Hakika alikuwa mzinzi, lakini loo, anadai ya kwamba Adamu, huyu Adamu huyu wa kwanza amekufa. No, hakika alikufa zamani za kale. Alizaliwa mara ya pili tena, akasema na, bila shaka nimeolewa na Adamu wa pili, Kristo. lile neno Jinsi gani? Angalia kile anachopenda, angalia mpenzi wake. Unataka kuona anapendana na nani? yaani nasema hivi, bali yeye alisema kanisa langu linasema hivi. Basi yeye anapendana na nani? mume wake ni nani? matunda yake mwenyewe yanathibitisha kwamba yeye ni nani. Kweli kabisa, yanaonyesha kwamba yeye ni nani. angalia alizaliwa kwanza kwa Adamu, kwa maana huko ndiko kuzaliwa kwake kwa kimaumbile. Unaona, wala kamwe hakuacha hilo. Huyo ni mpenda dunia, anadai ya kwamba amezaliwa mara ya pili kwa Kristo, lakini mpenzi wake angalia, ni Adamu bado, kwa sababu anaipenda dunia. Na jambo lingine lingine, angalia, anazaa watoto wa aina gani? Hilo linaonyesha baba yao ni nani, kwamba ni Adamu wa kwanza ama Adamu wa pili. Kanisa likimzaa mtoto wa Adamu wa pili, anatenda kama Adamu wa pili anavyotenda, kama walivyofanya kwenye siku ya Pentekoste. Hao ni watoto wa kweli wa Adamu wa pili, mnaona sawa? Tabia yao ni kama ya baba yao na mama yao. Naam bwana, binti zake wamejipodoa uso, wamekata nywele, wanavaa nguo za wanaume. Swali ndefu. Je, ilimwambia asifanye hivyo? Anakata nywele zake ni aibu kwake. Unasema funga mdomo juu ya jambo hilo. Ndivyo neno linavyosema, linaonyesha tu maumbile. Hivyo ndivyo anavyofanya. Wanawe wanawe waliozaliwa naye wanategemea elimu, kisomo, shule fulani ya Biblia wanavyoziita chuo fulani kikuu ambacho kinadhaniwa ni cha zamani sana, ikiwaangua katika namna fulani ya mtindo wa kiangulio, wenye kupenda madhehebu wa kidini, kama Kaini, wanaharamu tu kwa neno, kama Kaini alivyokuwa. Naam, waovu tu kama yeye, wanaharamu tu kama Kaini alivyokuwa, hakika, wenye kupenda madhehebu. Mnaona ni kitu gani? God. Mungu hajawahi kamwe kuunda madhehebu. <coughs> Daima amekuwa dhidi yake, neno lake linayapinga, lakini wao wanashikilia jambo hilo kabisa. Kwa hiyo unaona kile wanachozaa, kile wanaonyesha baba yao na mama yao ni nani. Kweli kabisa, kweli ni wanaharamu tu kama Kaini alivyokuwa. Alizaa mtoto wa aina hiyo kutoka kwa Hawa, aliondoka kwenye neno anapoangalia kile alicholeta. O, ndicho kanisa lilicholeta hasa kitu kile kile. Ninaweza kuwathibitishia kwa neno ya kwamba hapo ndipo elimu na ustaarabu vilikotoka kupitia kwa Kaini hiyo ni kweli kabisa, kwa kuwa wanadai, lakini wao wanadai kuwa ni wana wa Mungu, lakini wamezaliwa kimadhehebu, wamefunzwa kwenye shule ya kimadhehebu chochote kile. Hiyo ni kweli kabisa na janja, werevu jamani, hivi alivyokuwa yule nyoka baba yao. Kweli wahubiri wa janja kabisa na wakisayansi, kama Kaini alivyokuwa. Unaona ni jambo lile lile kabisa. Unasema duka, hiyo ni kweli. Fungua Mwanzo nne kumi na sita na uangalie. Rudi nyuma hapa, katika Mwanzo nne kumi na sita kwa dakika moja tu, utaona jinsi ilivyotukia. Kaini akatoka mbele za uso wa Bwana, akakaa katika nchi ya Nodi, mashariki mwa Edeni. Kaini akamjua mkewe, naye akapata mimba, akamzaa Henoko. Akajenga mji, akauita Henoko kwa jina la mwanawe, na kuendelea mpaka kwa Tubali, na kuendelea. Walianza wakaja, wabuni vyombo muziki na kadhalika. Ustaarabu ulitokana na Kaini, kweli kujenga miji, vyombo vya muziki, wanasayansi walitokana na Kaini, ule uzao wa nyoka. Sasa angalia kifungu cha ishirini na tano. Adamu akamjua mke wake tena. Sasa je, alimjua mara moja? Naye akazaa watoto wawili. Yachunguze maandiko, alimzaa Kaini na Habili, tendo moja na watoto wawili. Unasema aliniambia si muda mrefu uliopita usiwezekana kutukia. Una kesi kule Hollywood, ati Hollywood, una kesi huko Tuson sasa hivi inayoendelea mahakamani, mwanamke fulani alizaa mtoto mweusi na mtoto wakiz ugu kwa wakati mmoja. Wanasema mwanamke hawezi kufanya hivyo, anaweza kuwa na mayai mawili rutubifu. Pia wanakisa hicho hivi sasa mahakamani, najua Mungu watafanya hivyo wanyama watafanya hivyo na mwanamke huyo, anao kule. Huyo mwanamke wa Kizungu akasema nitamlea mtoto wangu mwenyewe, lakini si huyo mwingine iko. Mwanamke huyo akakiri aliishi na mumewe asubuhi hiyo na huyo mtu mweusi alasiri hiyo, kama ni katika daktari, anasema muda wa saa ishirini na nne jambo hilo litatukia endapo kuna yale lingine rutubifu pale, na hapo huyo mama alifanya hivyo, na hivyo ndivyo hasa ilivyotendeka hapa Kaini, ambaye shetani asubuhi hiyo katika yule nyoka na Adamu alasiri hiyo, wakati alipo nini, na naye akajifungua watoto wawili. Sasa Adamu akamjua mke wake tena, mara ya pili akazaa mwana mwanamume. Kumbukeni, hakuna mahali popote katika Biblia ambapo alisema Kaini alikuwa mwana wa Adamu. Ilisema alikuwa wa yule mwovu, si Adamu. Ibilisi akamjua nani wake mara ya pili, na akamjua ipo, akazaa mwana mwanamume, akamwita jina lake Sethi, maana alisema, Mungu ameniwekea hiyo, hapo uzao halisi, ameniwekea uzao mwingine mahali pa Adamu, kwa sababu Kaini alimuua kwa hiyo Ethi naye akazaa mwana akamwita jina lake Enoshi. the hapo ndipo watu walipoanza kuliitia jina the la Bwana, si kutokana na Wakaini, kizazi cha ukoo huo, bali kutokana self, na ukoo wa Seti. kwa so hiyo Kaini ndiye yule mwovu, hapo ndipo yule nyoka anapokuja. Sasa angalia Biblia inasema waziwazi hapa ya kwamba mume wake wa kwanza hana budi awe amekufa si kutalikiwa tu, hana budi awe amekufa. Ndiyo, kwanza nimekwisha kuhubiri juu ya ndoa na talaka, nanyi nyote mnajua kuhusu hilo. Mimi sizungumzii sasa kwa jumla kusanyiko hili hapa, bali kote nchini. Vyema, sasa mnaona lililotukia pale katika ndoa na talaka, wakati hilo muhuri saba ilifunguliwa, ambayo ilileta ukweli halisi wa jambo hilo. Kwa hiyo kuolewa na Adamu wa pili, Kristo aliye neno Huna budi kujitenga kwa kufa kutoka kwa mume wako wa kwanza wa kimadhehebu, maana hakuna moja ya hayo linaloweza kuchukua neno lote la Mungu. Hebu nionyeshe tu mahali lilipo hilo. So, o unasema nangu, jamaa huyo mwingine anasema na lake pia. Awekeni na pamoja, nanyi mtaona nyote wawili mko makosani mara mnapounda madhehebu. Someni Ufunuo kumi na saba. Kwa hiyo unaona, huna budi kufia kitu hicho. Sasa mziki kusanyiko hili la mahali hapa, nazungumzia kote nchini kwa jumla. Una budi kufa kwa mume wako wa kwanza. Kama umeunganishwa na Kristo na ungali umeolewa na madhehebu, wewe ni mzingi, wewe ni Laodikia. Kanisa kote nchini tunamfuata Yesu Kristo, lile neno. Ili upate kuwa katika bibi harusi, inakupasa kuolewa tena na neno la Mungu ambalo ni Kristo. kumwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, akakaa kwetu As long as you hold to man's tradition of denominations, you are ili mradi unashikilia mapokeo ya madhehebu ya mwanadamu unaitwa katika neno la Mungu mzinzi. Ali mradi wewe ni mpenda kanuni za imani za kimadhehebu, ukiwa ni mfuasi wa kanisa la kimadhehebu ambalo linakana neno, wewe ni mzinzi. Ndivyo Biblia ilivyosema. Yesu alisema, huwezi kuitumikia miungu miwili kwa wakati mmoja, aidha utamtumikia Mungu ama mamoni. Mamoni ni ulimwengu. ye aipendaye dunia au mambo ya dunia, kumpenda Mungu hata hakumo ndani yake. Sawa, Mungu hauwezi kuwa ndani yake wakati huo huo kumpenda Mungu uipenda dunia, kumo ndani wakati uzao wa Mungu unapotenda kazi kupitia kwako, hilo ni neno la Mungu. Kuipenda dunia hakuwezi kuwamo mle ndani wakati huo huo. Sasa ziko wapi nywele fupi na zile kaptura na nyuso zilizopotolewa? Sasa ziko wapi? Huwezi kuwa mwadilifu kwa Kristo and neno la Mungu na uyatumikie madhehebu yaliyoundwa na mwanadamu wakati huo huo. Ni kinyume cha neno. Paulo alisema Rome hapa seven. ni wapi Warumi saba? wala huwezi kumzalia Mungu wana wa neno lake kwa kuli hili haramu la kimadhehebu. Huwezi kufanya hivyo katika kiatamia chako, huwezi kumzaa mwana wa neno la Mungu. inazungumza na kanisa lakini hata hivyo, unadai kwa wewe u wa kidini sana. Kaini alikuwa vivyo hivyo, yule mwana wa ukahaba wa Hawa, wa kidini sana, alijenga madhabahu na akatoa sadaka na akalipa zaka zake na kufanya kila kitu ambacho mtu mwingine yeyote wa kidini angefanya, bali alishindwa kutimiza hilo neno. Alishindwa kupata ufunuo, na ufunuo ndicho kitu cha ja pekee. Ufunuo wa neno ni nini? Ufunuo ni nini? Yesu alisema, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Imani ni ufunuo, kwa maana imani imefunuliwa kwako. Habili, kwa imani, alitoa kwa ufunuo, imani alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi kuliko ile ya Kaini. Kaini alifikiri walikula matofaa, wangali wana wazo hilo, bali haikuwa hivyo, ilikuwa ni uzingu, uzao wa nyoka. Na pale wakati mihuri saba ilipofunguliwa ilifunua jambo hilo na kulithibitisha. Kitabu changu ndiyo kwanza kitoke juu ya jambo hilo, wazia, tuna elfu moja hapa sasa. Unaona, angalia hilo ni la kimaandiko, kutoka mwanzo mpaka ufunuo atuwa mwisho miti yote miwili inafikia kwenye kuzaa mbegu na kujifitisha yenyewe hivi. Hapa tumewasili leo hii, naodikia na bibi harusi, liko wazi tu na ni zuri sana kama liwezavyo kuwa katika maandiko, na pia liko moja kwa moja mbele ya nyuso zenu. Huwezi kumtumikia Mungu na mamoni. Huwezi kuwa Mkristo mwadilifu anayeamini Biblia na ujihusishe katika mambo ya kimadhehebu. Huwezi kufanya hivyo kamwe. Wakati huo huo mmoja sharti awe amekufa na kumwacha huyo mwingine aishi. Wala huwezi kumzaa mwana wa neno la Mungu, wala kanisa haliwezi kuzaa. Hawataki mmoja wa hao watoto wanaopiga mayowe, wanaopiga makelele na kunena kwa lugha na mambo hayo yote wao. Huwezi kufanya jambo hilo katika kanisa la kimadhehebu. Hawatakupokea, hawawazai namna hiyo. Wanawachukua na kuwapa mikono na kusema, kama unaamini umempata, ili mradi umeandikisha jina lako kwenye kitabu. Hivyo tu ndivyo inavyokupasa kufanya. Unaona, ni, ni watoto haramu kwa neno Wangali wanadai kwamba ni wakidini. Kanisa limejazwa sana na hekima na maarifa ya Shetani. Kanisa limekuwa hivyo, wanawapeleka watu wao huko shuleni kujifunza jinsi ya kusema amina, oh, ipasavyo. Wanawafunza jinsi ya kusema hayo yote na kwa werevu sana. Ni kitu gani? Nikutiwa mimba na Ibilisi. Shetani alimtia mimba Hawa kwa, kwa kitu gani? Utokuamini neno, kuleta watu wenye akili nyenge, watu wenye bongo ndipo akayaribu maumbile yote. Hivyo ndivyo limefanya hasa katika neno. Siku hizi kanisa imejitia mimba kwa shule za Biblia na vio, na vitu kama hivyo, kusoma kuandika, hesabu, na wajui zaidi juu ya Mungu kuliko mhotentonti anavyojua juu ya hekaya za Kimisri. Wanajua kanuni zao zote za imani, vitabu vyao vya sala, chochote kile, pale wajui chochote kumhusu Mungu. Wanajua wakati neno limethibitishwa, wakati Mungu aliponena kule nyuma na kugawa neno lake kwa kila kizazi, wakati vilipokuwa vinakuja. Huyu hapa Nuhu anakuja akakihubiri kizazi kile. Sasa vipi kama Musa angali akasema hebu natujenge safina. Alikuwa amepitwa na wakati kabisa, lakini alikuwa ni nabii, alikuwa na ukuu wa Mungu. Mungu alithibitisha jambo hilo kuwa ni kweli, aliwaleta wale wana huko, aliwatoa Israeli na akaonyesha ile nguzo ya moto mbele zao, na akamthibitisha nabii, na akasema vile hasa yeye angefanya, naye akafanya hivyo. Wao walisema hebu Mungu asinene, hebu anene Musa tusije tukapa. Akasema, sitazungumza nao tena namna hiyo, bali nitawaondokeshea mademi na watanena huyo hapo Isaya amesimama pale, akasema bikira atachukua mimba. Mtu kama yeye katika siku ambapo bikira atachukuaje mimba? Maana kwa ajili yetu mtoto mwanamume amezaliwa, mtoto amezaliwa, nimepewa mtoto mwanamume ataitwa jina lake, Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu Mwenye Nguvu, Baba wa Milele, juu ya kiti cha enzi cha baba yake Daudi yeye atatawala, mfalme wake hautakuwa na mwisho. Itakuwaje? Yeye hakujua, alisema tu vile Mungu alivyosema. Haliwaziki kiakili, limepita utafiti wowote wa, wa sayansi. Neno la Mungu. Sasa tunawafundisha wanafunzi wetu wa seminari katika kila namna ya teolojia ya Biblia na mambo kama hayo, teolojia ya kujibunia humamna, wafosi wa kanisa lililo Laodikia, hasa kama vile Mungu alivyosema itakuwa. Oh no, jamani, ninapoangalia jambo hilo na linanifanya nitetemeke. Wamepewa mimba na mawazo ya kiakili inabidi uwe umehitimu sekondari ya juu kabla hata hujaingia, unabudi kuona unabudi, unabudi kusimama mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili kabla hujaweza kufanywa mhudumu. Ungeweza kuwawazia akina Petro, Yakobo na Yohana wakienda mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili? Je, unakumbuka wale mia na ishirini kule juu? Wasingeweza hata kuandika jina lao wenyewe, hati wasimame mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili aone kama wao kama ni nini yao yote, kama tu tendo hisia lao nilikuwa liko sawa, na kadhalika, walikuwa na tendo hisia, bali alikuwa la wazo la kiakili, wala utafiti wa kisayansi ilikuwa ni la kupitia kwenye nguvu za Mungu. Wakati ile ulipowashukia hawakujua la kufanya, ila ni kutenda tu ile Roho Mtakatifu alilosema watende. Hawakujali msomi yeyote, ile kanisa lilichosema, na yale yani makwani waliyosema, ile huyu alichosema, yule alichosema, walienenda kwa roho, watu jasiri. Yohana wa kwanza 2:15 yeye alisema ukiipenda dunia ama mambo yaliomo dunia kumpenda Mungu hata hakumo ndani yako. Unaona, kwa so hiyo unawezaje kutua mimba na neno la Mungu ambalo lina uhukumu ulimwengu inaihukumuold inahukumu mitindo yake yote inahukumu karamu hizi zote na utovu wa adabu na upuzi walio nao katika jina la dini inahukumu kitu hicho. Neno linawezaje kumtia mimba mtu? Linawezaje kumtia mimba mwanamke anayekata nywele aliyejipotoa uso anayevaa kaptura Mhubili anawezaje anayetoka kwenda hapa kwenye seminari na anaangalia Matendo mbili thelathini na nane na kuona ya kwamba hakuna mtu katika Biblia aliyepata kubatizwa katika vyoo hivyo aseme, hey, mimba, na kisha bado aseme yeye ametoa mimba na neno la Mungu? Anakuambia uongo. Aliuza haki zake za mzaliwa wa kwanza, amefanya uzinzi dhidi ya kitu kile kile alichosema, ametengwa katika talaka Mungu atakuwa na kanisa adilifu kweli kabisa, bibi harusi. Biblia ilisema neno halimo ndani yenu. Kwa hiyo unawazaa watoto wa namna gani? Wana wa kimadhehebu waliotiwa mimba, hakuja no kuwa na kifo ya kukutenganisha you your wewe your na mpenzi wako wa kwanza kwanzaje. Akina Jones watawazia nini kama nikianza kulia na kunena kwa lugha yes. Watawazia nini kama nikibatizwa tena? Ni, ni upuuzi wa jinsi gani? Je, yeah, umeolewa na kina Jones? Umeolewa na kanisa? Umeolewa na Kristo? lile neno sasa, hiyo still... ndio sababu lingali linamzalia watoto. Ina watoto wa aina gani? Haya, hapa baadhi ya majina wanayoitwa siku hizi, ipaka mabitoozi, madugwana, marike, mariketa, ipaka mabitoozi. Hao ni wafuasi wa kanisa, hakika. No. Wote ni wanawe wana wa Kaini ambao ni wana wa yule mnyama mjanja werevu wawezavyo kuwa sasa. Angalia kwa makini kwa muda mfupi, kwa macho yako mwenyewe ya kiroho, nafsi yako, hebu angalia kila upande na wazungumzia kote nchini. Sasa angalia tu kwa dakika chache, ninyi mlio huko nje kwenye maskani ya Branham, ninyi mlio huko kwenye maskani za pwani ya magharibi na Arizona, kila mahali mlipo, hebu jiangalieni kwa dakika chache. Unasema ujumbe huo unaohubiri ndugu Branham ni makosa. Hebu jiangalie mwenyewe kidogo. Hebu Roho Mtakatifu azichunguze nia zenu kwa neno, mtakubaliana na ujumbe huu. Mwache Kristo, neno lililotiwa mafuta, aichunguze dhamiri yako, hebu na aingie ndani yako uone kama hilo ni kweli ama si kweli. Na hilo ni jambo moja tu ama mawili inayotaja, wakati kuna mamia ya hayo Je, je, Biblia inakubaliana na mwanamke kukata nywele zake? Je, Biblia inaamini, inakubaliana na matatu mabatizo katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu? Hakuna kitu kama hicho. Je, Biblia inakubaliana na mwanamke kuvaa nguo za mwanamme? Vema, hebu chukua hayo mambo matatu hapo, wakati kuna mamia zaidi. Ninguza hilo katika nuru ya neno la Mungu. Unasema mimi ni mfuasi wa kanisa. Ndivyo alivyokuwa Kaini ndivyo hawa alivyokuwa. Bia inabashiri katika siku za mwisho ya kwamba Laodikia itakuwa jinsi hiyo hiyo. Hebu mwache Roho Mtakatifu aichunguze dhamiri yako, nawe utakubaliana na Danieli tano kumi na mbili wakati yule malkia alipokuja mbele ya Belshaza na akasema, aligundua kwamba kulikuwako na nabii Danieli alikuwa miongoni and mwao, naye alikuwa ndiye mtanguzi wa mashaka. Mruhusu roho Mtakatifu. Yeye ndiye nabii wa wakati huu. Hebu mruhusu aingie moyoni mwako sasa hivi na achunguze kwa neno la Mungu, na mashaka kuhusu ujumbe yataondolewa. Yeye hutangua mashaka yote. you chunguza, uone iko kwenye neno la wakati huu kabisa. Huwezi kuhubiri ujumbe wa Luther siku hizi, ni sehemu yake, bali huo ni mguu <laughs> huwezi kuhubiri wawese, huwezi kuhubiri wa Kipentekoste. Tuko mbali sana na hayo. Wao waliunda madhehebu na wakafa. Wao ni shina Shina liliota pamoja na jani. Hiyo ndiyo hali ya kwanza ya kanisa. Sasa hilo hapo halionekani like kama punje ya kwanza iliyoingia ardhini, ile ngano. Second, ya pili kutokea ni mbelewele. Hiyo bado haionekani kama ile punje, inafanana like like zaidi, nayo inaendelea kupata sura ya punje halisi, bali hayo majani kwa kweli hayaonekani kama ile punje iliyoingia ardhini. Ni bebaji la uhai uliokuwa kwenye ile punje, lakini ilifanya nini? Iliunda madhehebu kama vile maumbile mengine yote yanavyofikiana na jambo hili, ilikufa. Ndipo nini? Uhai ulipanda moja kwa moja ukaingia kwenye kishada. Kishada kina vijimpira vidogo vidogo vingi sana vinavyoning'inia juu yake, vinavyoonekana kama punje ndogo ndani yake. Inaonekana kana kwamba ni punje halisi bali sio. Ndipo inashuka inaingia kwenye kapi. Ndipo inatoa kitu gani? Kapi. Sasa hebu chukua punje ya ngano wakati ngano inapotokeza mara ya kwanza. Yesu alisema punje ya ngano. Basi hebu chukua ngano hiyo na uifungue. Ulivuna toka kwenye hilo shina. Aiangalia, unasema na punje ya ngano wa mwangalifu, ni kama punje kabisa, baada hakuna punje hata kidogo, ndani yake ni kapi. Hao hapo wapendekose, wanafanana sana kama vile Mathayo 24:24 ilivyosema, iwapoteza walioteule katika siku za mwisho kama ya mkini. Lakini ondoa ganda kwa ganda, una punje hata punje, iko huko nyuma ndani kabisa. Unaona ipo? Basi uhai unatoka kwenye hilo dhehebu, unaingia kwenye punje. Ndipo kitu gani kinatendeka? Punje inapoanza kukua na kuwa kubwa, hata inaweza kufunika kitu fulani, hayo madhehebu yanajitenga nayo. Ni kwa nini hatuna madhaifu kutoka kwenye huu? Hata kwako kamwe, nipunje haiwezi kuendelea mbele zaidi, kwa katika wakati wa mwisho. Kwa hiyo inapaswa kufanya nini? the sasa ukaa katika uwepo wa mwana right. ipate kuivishwa yeah. jio ni kweli kabisa, neno lipate kuivishwa moyoni mwako lives. ipate kuzaa na kuishi kile tunachonena habari zake, naam Bwana, ndipo hutakuwa utakuwa na, it's it's na shaka tena ukiruhusu Roho Mtakatifu akufunulie hilo, kama vile yule malkia alivyosema juu ya Danieli. Huenda ukasema hayo yote yana uhusiano gani na kutoa shukrani? No, Unajua no, juu ya kitu gani? Ndugu zangu, hii hapa saa tatu ka sorogo hukusema like kusema kitu juu ya kutoa shukrani, ujumbe wa jinsi gani kwa wakati huu kwangu mimi Naam, kweli wale baba zetu wasafiri walikuwa na shukrani sana walipopata njia mpya ya maisha yao, wakisha kutenganishwa na madhehebu ya kale ya Uingereza na zile kanuni za imani, wangeweza kujifunga na neno jipya lililotiwa mafuta la wakati wao. Hiyo ni kweli, neno jipya lililotiwa mafuta la wakati wao, kwa ajili ya siku zao. hivyo hivyo, hivyo nasi tunaweza kutoa shukrani kama wasafiri, kama Ibrahimu, kisha kujitenga na mambo ya ulimwengu, jamaa zetu wote. Ibrahimu alikuwa msafiri Mungu ametutenganisha na dini zote zisizo hai, anazuza kote nchini sasa. Kanuni zote za imani zilizokufa na kuingia wapi? Ametutenga na kutufungulia nchi mpya, ujumbe mpya kwa ajili ya siku hii. Pentekoste ilikauka na ikafa. Kama Luther Wesley, na hao wengine, sii chochote tena zaidi ya kundi la makanisa yaliyokusanyika pamoja. Wame watu wazuri ndani mle, hata hivyo nao wanapaswa kutoka Ye yeah, alifanya nini? Alifungua ile mihuri saba ya ujumbe wa mwisho. Unaona jambo hilo, ile mihuri saba ambayo siri zote za nyakati saba za kanisa ilitoa muhuri kwa mihuri saba. Wale watengenezaji hawakuwa na wakati days, wa kufanya hivyo katika siku zao, hawakuishi muda mrefu wa kutosha, bali huu funuo uliobarikiwa wa mihuri saba umefunuliwa kwetu katika siku hizi za mwisho, kana na unabii ulioenda Arizona Jinsi nilivyomwomba Mungu hivi majuzi, unafanya nini na mimi huku nje kwenye jangwa hili? Je, unajua Musa aliandika Agano Jipya ama Agano la Kale? Hakika aliliandika. Vitabu vinne vya kwanza vinatoa Torati, kila kitu: Mwanzo, Kutoka, Mambo ya Walawi na kumbukumbu la kumbu torati. Yeye aliandika agano la kale. Ili afanye hivyo, ibidi awaache washirika wake wote na wapenzi wake, na aende nyikani. Paulo aliandika agano jipya. Hiyo ni kweli, aliandika Warumi na Warumi na hizo zingine zote zilizo pale, Ebrania na Timotheo na kadhalika. Na ili kufanya jambo hilo, ilibidi ajitenge na ashuke, aende huko Arabuni jangwani, kwa muda wa miaka mitatu, akapate ufunuo wa Mungu. Wao unasema vipi kuhusu Mathayo, Marko, Luka na Yohana? Wao walikuwa ni waandishi walioandika iganisha na akaliweka neno pamoja, hiyo ni kweli sema. Basi angalia, kama ilitakiwa kufanya hivyo na ikabidi waende nyikani, mbali na wapenzi wao. Je, mnakumbuka nini? Ni wakati gani Bwana? Ni wangapi waliopata kuhusikia? Semeni amina. Je, ulikuwa ni sahihi kabisa? Basi tunahufurua katika siku hizi za mwisho kwa ajili ya ujumbe wa Bwana Mungu kumkusanya bibi arusi wake pamoja. Hakuna wakati mwingine ambao umeahidiwa hilo, umeahidiwa katika wakati huu. Malaki nne, sura kumi na saba thelathini, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili, Yoeli 2:38. Ahadi hizo ni kama tu vile Yohana mbatizaji alivyojitambulisha katika maandiko. Yesu alijitambulisha mwenyewe wao, alisema nini? Hatumtaki mtu kama huyo, Yohana ni mshamba. Kanisa halikuweza kuupokea, hicho ndicho kielelezo, wala kanisa halitaupokea leo. Lakini kwa wateule Mungu anawaita wateule, wanajua jambo hilo. Anamwita bibi harusi mwadilifu, lile neno kanisa la siku za mwisho, ili mteule wa bwana wetu Yesu Kristo. Neno kama Yesu ni neno. Ni wangapi wanaoamini jambo hilo? Pema basi, bibi harusi daima ni sehemu ya bwana harusi. Kwa hiyo bibi arusi hata kwa madhehebu ikabidi awe ni neno lililodhihirishwa, apate kuwa bibi arusi wa Kristo. Aliahidi kufanya jambo hilo, alisema jinsi alivyofanya. Kamwe hatumii apotezi mpangilio wake. Daima alifanya jambo hilo kwa mpangilio, alilifanya kila wakati kwa mpangilio, analifanya tena, akimwita bibi arusi wake mwadilifu katika siku ya mwisho, Rebeka wa kupendeza akimngojea Isaka wake. Ni wakati mzuri jinsi gani! Hapa ninaonyesha wazi vile vitabu viwili ambavyo vitakuwa ni vya siri kwenu, mtakaposoma kitabu cha nyakati saba za kanisa, vile vitabu viwili, vitabu cha uzima, nasema, humo, nasema, kitabu cha uzima kilisema. Mmoja anasema unaweza kuandika jina lako humo ufutwi kamwe, mwingine anasema unaondoa jina lake kutoka katika kitabu cha uzima. Ninaliweka dhahiri kabisa hapa. Hapa itakoma kwa dakika chache, labda kwenye mitasari michache hapa, na mshike jambo hili kabla hatujafunga. Uzima ni kitu kitakatifu kwa Mungu, na umeandikwa katika kitabu. Mungu ndiye mwanzilishi wa uhai. Je, mnaamini jambo hilo? Maisha yetu ya kawaida hapa tulionayo ni upotovu tu kwa kweli, yanapaswa kuwa ni maisha mema kuanzia, bali yamepotoshwa na kuzaliwa kwetu kwa kimaumbile. Uzima wa kwanza ama muungano wako wa kwa kwanza, wewe uliunganishwa wakati wa kuzaliwa kwa maumbile, tendo la kawaida, mtu wa kawaida alishirikishwa, mwanamume na mwanamke pamoja walishirikiana katika kujuana kimwele jambo ambalo liliyaleta maisha yako ya kwanza hapa, na haya yanahusika na dhambi na, na mauti. Unawezaje kukosa kuona ule uzao wa nyoka? Unapomwona mwanamke hautuka, hakuna jike lingine kama yeye iliyoumbwa kwa jinsi hiyo, akijua ya kwamba angeweza kudanganywa. Mungu alijua. kama hakujua mwisho tangu mwanzo, basi yeye hakuwa Mungu. kama yeye hana kikomo, kama hana na hawezi kuwa asiye na kikomo bila ya kuwa mwenye kujua, kujua mambo yote, aliye kila mahali, ajuaye mambo yote, wa milele kwa hiyo yeye alijua mambo yote. Hae ilibidi amuumbe huyo mwanamke huyo mtu ha mwanamke, mke na mume walikuwa ni mtu mmoja, mwanamume alikuwa na roho ya kike na ya kiume ndani yake. Ilibidi awatenganishe achukue zaotuka. Baada ya viumbe vyote kuumbwa, hakuna jike lililoumbwa na Mungu katika ule uumbaji wa asili linaloweza kufanya kitu kama hicho. Mwanamke aliumbwa hivyo apate kulitenda. Yeye alijua mwanamke angefanya hivyo. Kama hakujua yeye hakuwa Mungu. Lakini unaona ile sifa zilizo ndani ya Mungu ilibidi zionyeshwe, ilibidi awe Mwokozi na ili kukifanya kila kitu kwa kikamilifu alivyokuwa amelipanga, basi kusinge kuwako na kitu chochote ambacho kingepotea. No, msiwe watoto, iweni wanaume na wanawake. Tuko kwenye mwisho wa safari. Angalia sasa, ilikuwa ni maumbile yaliyohusishwa na mauti. Mumeo wa kwanza aliyekuwa anakutawala alikuwa ni tabia yako iliyotokana na kuzaliwa kimwele. Kimwele unaipenda dunia kwa sababu wewe ni dunia na u sehemu ya dunia. Hiyo ni kweli tamaa zako zilikuwa kimaumbile, kuipenda dunia ambayo wewe u sehemu yake. Wewe u sehemu ya maumbile, unaamini hilo? Na hilo ndilo, hilo jambo lako la asili. Hiyo ndiyo sababu huna budi kuzaliwa mara ya pili, huna budi kujitenga, huna budi kufa kwa mume huyo wa kwanza. Huwezi kuishi na jambo hilo, huwezi tu kusema sema nitamtaliki na kumning'iniza hapa juu mpaka wakati huo. Na bwana hakuna kuandika talaka, ni yeye afe Asili ya dunia haina budi kufa. Kila chembe yake haina budi kufa. Huna budi kuunganishwa mara nyingine tena na asili nyingine. Jina lako la asili yako ya kwanza ilizaliwa na kuandikwa katika kitabu cha uzima, na matendo yako yote yaliandikwa humo pia. Kila kitu ulichofanya chini ya asili hiyo iliandikwa katika kitabu kinachoitwa kitabu cha uzima. Unaona, katika Danieli wakati alipokuja kwa yule mzee wa siku ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu, elfu kumi mara elfu kumi waliambatana naye kumhudumia yule bibi harusi, na ndipo vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho kilikuwa ni kitabu cha uzima. Nauna, una, una watakatifu walioko kule tayari, lile kanisa Iverusi. Kitabu kingine kikafunguliwa ambacho kilikuwa ni kitabu cha uzima. Sasa wewe bali, ulipotenganishwa na ndoa hiyo kwa mauti ya kiroho, kama yako ya kimaumbile ni kukata nywele zako, kama yako ya kimaumbile ni kuvaa kaptura, kupodoa uso wako tamaa yako ya kawaida ni kuwa mwenye akili, mtu mwerevu, kujua jambo fulani vizuri zaidi kuliko huyo mtu mwingine. Hayo ndiyo hawa alitaka, hicho ndicho kitu hasa alichotaka. Wema, i say maskini duni, we mhubiri hoihoi, ati unasimama hapo na kuniambia mimi nina PhD, LL. hiyo inakufanya tu uwe mbali zaidi na Mungu kila wakati unapoongezea kitu kimoja. Unaona, unaona, hiyo ni hakika, ni kweli Unaona, hiyo ndiyo hawa aliyochukua. Alidungwa mimba ya aina hiyo, hivyo ndivyo kanisa lilivyo siku ile. Kwa shule za Biblia na wenye akili, basi angalia kila mmoja anatofautiana na, na mwingine Chakupa mkubwa kama tu vile Biblia ilivyosema Babeli, Yerusalemu. Anajua mahali anaposimama, idadi yake ni ndogo sana, hakuta kuwako na wengi. Watakaookolewa ni wachache sana sana sana, sana. Unasema sema hapo, nilisema maelfu. Naam, lakini wametoka katika kipindi cha miaka elfu mbili pia. Kwenye kila kipindi walichotokea, kamwe wakati wa Luta na kundi hilo, na kisha nao wakafa na wakaenda wakaunda madhehebu, kisha wezi, na ndipo wakaja Wapentekoste na kadhalika, na matawi hayo yote madogo yaliyojitokeza ya Wabaptisti, wa Presbyteri, wa Methodisti, wa Nazarayo, wa Pilgrim holiness na kadhalika. Unaona matawi hayo yote yalitokea huko kama jani, lakini unakumbuka wakati lilipoanguka na punje hiyo ikaanza kuiva kwamba unakuta kabla punje hiyo huweza kuiva, kila kitu kwenye shina hilo hakina budi kiwe kimekufa. Haleluya! Je, hamwezi kuona mahali tunaposimama? Uhai umo kwenye punje. Tena ni kitu gani? Ni kama tu punje ile ile, ile iliyoingia ardhini. Yesu yeye yule, katika mfano wa bibi arusi, nguvu zile zile, kanisa lile lile, jambo lile lile, neno lile lile neno lile lile lililovionzwa kupitia kwenye hizi na kutokea hapa, unafikia kilele chake hapa, na uhai wote ule ambao ulipitia hapa, uliwachukua watu wake, sasa unafikia kilele chake kwa ajili ya unyakuo. Itazungumzia jambo hilo kesho usiku ama kesho kutwa usiku mojawapo, Bwana akipenda. Vema, ulivunja ndoa yako ya kwanza kwa mauti ya kiroho. Sasa umezaliwa mara ya pili, ama umeolewa tena kwenye ndoa mpya ya kiroho pia. Maisha yako ya kimaumbile ya mambo ya ulimwengu bali ni ya uzima wa milele. Ile hai hiyo iliyokuwa ndani yako hapo mwanzo ilikupata sasa. Kitabu chako cha zamani kimetoweka, pamoja na ndoa yako ya zamani. Sasa jina lako kwenye chako cha zamani, katika nini chako, imehamishwa sasa. Unasema unataka kuniambia ya kwamba kitabu changu cha zamani Mungu alikiweka kwenye bahari ya usahaulifu wake, unasimama mkamilifu mbele za Mungu. Sasa jina lako sasa liko kwenye kitabu kipya si kitabu cha uzima bali kitabu cha uzima cha mwanakondoo, kile mwanakondoo alichokomboa. Si kile kitabu cha zamani cha ndoa yako ya kawaida, bali ndoa yako mpya, bibi harusi. Haleluya, hai wako mpya humo ndani ya kitabu cha uzima cha mwanakondoo, cheti chako cha ndoa. Haleluya, ambapo chembe chembe yako ya kweli ya milele tangu mwanzo inakaa. Sasa si kwamba tu umesamehewa bali umehesabiwa haki. Utukufu, uhesabiwa haki. Warumi tano moja ilisema naam, Warumi tano moja ilisema kwa hiyo tukiisha kuhesabiwa haki kwa imani. Chunguza neno hilo, neno hilo halimaanishi kusamehewa, neno hilo linamaanisha kuhesabiwa haki, halimaanishi umesamehewa. Kwa mfano ulisikia nililewa pombe na na unakuja kufanya mambo maovu na kila kitu. Ndipo wewe unakuja unaniambia, ulikuta kwamba sikufanya hayo, ndipo unakuja huku unasema, Branham ninakusamehe. Hata unanisamehe sikufanya hayo kwanza. Unaona sasa, kama kweli nilifanya hayo, nina hatia, lakini ungeweza kunisamehe, nami nisingekuwa na hatia. Lakini hata hivyo sijahesabiwa haki, kwa sababu kwa kweli nilifanya jambo hilo. Lakini hilo neno kuhesabiwa haki ni kama kwamba hukufanya jambo hilo kamwe. Amina, hata haliwaziwi hata kidogo. Inafanywaje? liko katika kitabu cha Mungu cha bahari ya usahaulifu. Kitabu chako cha kale na ndoa yako imekalikiwa na vimekufa, na hata hayamo kwenye kumbukumbu za Mungu. Amina, umehesabiwa haki. Kwa hiyo tukiisha kuhesabiwa haki, ilishtakiwa, ilishtakiwa, hukufanya jambo hilo kamwe. Kwanza ile ndoa ya zamani iko kwenye bahari ya usahaulifu wa Mungu. Hukuolewa kwake, jambo la kwanza. Yeye bwana arusi alibeba aibu yako, yeye mwenyewe kwa ajili yako, mahali pako kea yani, pachukua mahali pako, kwa kuwa ulichaguliwa tangu zamani kwa ajili yake upate kuwa katika bibi harusi wake, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Biblia ilisema jambo hilo. Wewe ni mbegu iliyochaguliwa tangu zamani. Ulikujaje kufanya jambo hili? Ulidanganywa kwenye jambo hilo, na ndoa yako ya kwanza, kwa mzazi wako mzinzi hawa si kosa lako wewe mwenyewe. Kwa kuzaliwa kwako kimaumbile, ulitokana na hawa aliyefanya uzinzi. Hiyo ndiyo sababu ulizaliwa mzinzi, wewe ni mwenye dhambi. Jambo la kwanza, hiyo ni kweli. Ulidanganywa ukaingizwa humo, hukuwa na la wewe, si kosa lako kamwe. Hukufanya jambo hilo kwa sababu hiyo. Chembe hai ndogo iliyokuwa ndani yako ilikuwa iwe ni wewe. Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, Mungu aliweka jina lako katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo. Ni kama ile hadithi yangu ndogo ya tai, nyinyi nyote mmeisikia. Kuku mkulima mmoja mzee alimwatamisha kuku, kuku wakati mmoja, kwa hiyo hakuwa na kuku wa kutosha kule na yai ya kumwekea kuku huyo, kwa hiyo basi alipata yai la tai na wakaliweka chini yake. Wakati yule tai alipozaliwa alikuwa ni sana, mdogo, tembea, chuchu, chuchu. Kifaranga wa kuchekesha sana, hao kifaranga waliyepata kumwona maskini tai mdogo akitembea tembea naye kukuangalia chu chu chu chu. Maskini yule kifaranga wa tai akasema, jui kitu hicho kinaliaje, lakini namfuata haidhuru. Ndipo akatoa kwenda huko nje kwenye eneo linalozunguka banda na kuanza kuchakula kwenye malundo ya mbolea, akaita chu chu, hiki ni kizuri, hiki ni kizuri, jiunge na letu na hii ndio nini Maskini kifaranga hicho cha tai kisingeweza kula takataka hizo. Unaona, yeye alinini tu alifuatana tu na hao kuku kwa sababu hakujua hakujua la kufanya na ndipo akatoka akaenda huko angepata hiki ama kile. Ndipo maskini huyo tai mdogo alinini tu, ilimbidi tu kuvumilia jambo hilo, bali hakujua jinsi ya kulifanya, lakini alikuwa amewaona hao kuku wote wakifanya hivyo, bali kuna kitu fulani tofauti, ye hakupenda jambo hilo. Kwa hiyo siku moja, mama yake alijua ya kwamba alikuwa ametaga mayai mawili. Kwa hiyo akaanza kulitafuta hilo lingine, akaruka kila mahali akitafuta kama vile Roho Mtakatifu, mkuu mmoja aliruka juu ya lile banda hilo dhehebu, kaangalia kule chini, naye akamwona mtoto wake mchanga. Akapaza sauti, ilikuwa ni sauti ya kitu fulani kilichotoa mwangwi kutoka ndani yake. Oh, hiyo inanivutia. O no, hebu acha chembe hai halisi iliyozaliwa kwa kuchaguliwa tangu zamani, iliyochaguliwa tangu zamani na Mungu, ipitie neno la Mungu. Hilo ni muziki kwako, anajua kwamba ni kweli yeye amechoshwa na ufundi huo wa kimadhehebu. Hata hivyo, jiunge nasi so uambatane na sisi, tuna karamu ya kirafiki, tuna hili, tuna kamwe. Haikusikia kwamba ni sawa kwa jamaa huyo. Mdogo akasema, mwanangu, wewe si wa kikundi hicho kwa vyovyote vile, wewe ni wangu, wewe u wangu. Akasema, mama, hilo linasikika ni halisi, itatokaje? Hebu ruka tu, nitakushika. Hivyo ndivyo inavyokupasa tu kufanya. Neno liliyowatiwa mafuta la Mungu ikithibitishwa mbele ya mtu yeyote aliyezaliwa awe mwana wa Mungu, akiwa na chembe chembe hai ndani yake iliyochaguliwa tangu zamani kwa ajili, wakati huo atauona ujumbe wa Mungu hakika tu kama vile kulivyo na Mungu mbinguni. Martin Luther aliliona kwa wakati wake, Wesley aliliona kwa wakati wake, pentekoste aliliona kwa wake. Sasa na wewe je? Hawa liingia katika dhehebu hili hapa, neno likilihukumu. Niwaambia tu kile tunachopaswa kuwa nacho leo, na ni Malaki nne hasa, na hali hizi nyingine zote za wakati huu. Unaona kitu gani? Unaangalia kitu gani? Amina. Ah, tumewasili. kai halisi wa kweli husikia. Ndio wangu huisikia sauti yangu, mgeni hawatamfuata kwa nini? Iliwekwa mle ndani kwa kuchaguliwa tangu zamani. Kuchukuliwa tangu zamani kuwa mwana wa Mungu, ilikuwa ndani ya Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu umedhihirishwa tu katika siku hii kwa ajili ya heshima na utukufu wake. Unawezaje kufanya jambo hilo bila kuliheshimu neno lake na kusimama na kila neno la Mungu? Naam, Bwana. Ambapo wewe ni sehemu ya neno hilo kwa kuchaguliwa tangu zamani. Kwa sababu angalia, Mungu ni neno. Naamini jambo hilo. Sema basi, kama yeye daima alikuwa ni neno hapo mwanzo kulikuwako neno na kama neno lilikuwa ni Mungu, basi wewe ulikuwa ndani ya Mungu. Neno sehemu unayopaswa kutimiza ilikuwa ndani ya Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Je, alikuona? Alikujua? Alikuchagua tangu zamani kwenye sehemu hiyo. Ninakwambia, kama tu vile ile tai alivyoitangua ile sauti, vivyo hivyo, hivyo na Mkristo wa halisi aliye aliyezaliwa mara ya pili huitambua sauti ya Mungu akizungumza kupitia kwenye neno, wanapoliona limetiwa mafuta na kuthibitishwa. Angalia, yeye aliangalia huko juu, hakumwona mas uakitachu hapa ku na sisi na uende hapa na uende hili na uende kwenye hili na lile. Aliona ki- kiumbe kama kile alichotaka kuwa kikiruka hewani kikipiga kelele, kipo huru huko juu kabisa, juu ya koho wote na mambo ya duniani. Haleluya! alitaka kuwa hivyo, kwa kuwa kitu kilikuwa ndani yake kuwa hivyo. Na mtu aliyezaliwa na Mungu, mwana wa Mungu hanabudi kuwa na tabia ya Mungu, hanabudi kuwa kama Mungu. Yee, umheshimu Mungu, yeye ni sehemu ya neno la Mungu. Na katika siku za mwisho na bibi arusi huyu akichukua umbo nguvu zile zile hasa ye alizokuwa nazo hapo mwanzo, imekuja ku kwenye madhehebu haya na kadhalika na zimetokea kwa ajili ya bibi arusi. Bwana arusi hawezi kuwa kitu kingine chochote ila hicho. Walipaswa kuona hilo hawa Wayahudi katika siku zao, wakati walipoliona limedhihirishwa pale mbele zao kama vile nabii alivyosema. Yeye alikuwa alisema, yachunguzeni maandiko, ndani yake mnadhani mna uzima wa milele, hayo ya ndiyo yanayonishuhudia kama sizitendi kazi kaza Baba yangu, siniamini. Lakini ingawa hamwezi kuniamini mimi, hebu aminini kazi ambazo nimefanya. Wakasema baba zetu walikula maana jangwani kwa miaka arobaini, sisi tunajua tulipo. Akasema na kila mmoja wao amekufa. Hiyo ni kusema wametengwa milele, kila mmoja alikufa. Kulikuwa na watatu peke yao, wawili waliotoka katika milioni moja, milioni mbili. Hiyo ni kusema mmoja katika milioni moja. Mbona kuingizwa mbegu mbegu kutoka kwa dume na jike. Kwa kawaida, kuna yai moja rutubifu, kuna yai moja, mbegu moja rutubifu. Kama umeshaona kule kuzalishwa kwa mbegu katika ng'ombe, angalia haya hapa, mayai milioni moja, hizi hapa mbegu zazi milioni moja na wakati zi, zinapotolewa vipate kukutana pamoja kwenye tumbo la uzazi, ikipita kwenye tubu na kuingia tumboni zinakutana, moja ya hizo ni mayai. Mayai milioni moja, mbegu milioni moja, mayai moja tu mle ndani rutubifu, na mbegu moja tu rutubifu, zote so, ziko hai. Naweza kuangalia hao ndama wadogo wakicheza cheza mle ndani, chembe ndogo sana ambayo ungeweza kuweka kwenye kijiti cha kiberiti na Dimos, na hao wengine wanasikiliza usiku leo, naye anakumbuka wakati tulipowachukua ye alinipeleka kule chini akanionyesha jinsi kitu hicho kilivyofanya kazi. ubu za majaribio na unatia ndani za kutosha tu ambazo ungeweza kuziweka kwenye ncha ya kijiti cha kibiriti. Kule ndani mlikuwamo na maelfu ya ndama wadogo na mafahali, bali ni mmoja wao tu anaweza kuishi, mmoja wao tu. Na hili hapa bonge lao kubwa hapa, na utaona mmoja atatambaa atoke kati ya huyu hapa, apande juu moja kwa moja, mbegu hiyo inakuja hapa, patatoka miongoni mwa mayai haya mengine upande huo, na yatakutana ipo, haya yaliyosalia yanakufa. Hata hivyo yako hai, bali yanakufa kwa sababu kuna kitu fulani, mtu fulani alilifanya hili rutubifu na kulichagua hili. Pia ni kukusudiwa tangu zamani, ndugu yangu. Hakika inabidi Mungu aamue, ama atakuwa ni mvulana au msichana wenye nywele nyekundu, nywele nyeusi, ama chochote kile, inaamuliwa na Mungu. Ni kubwa kuliko uzazi wa kibikira kwangu mimi, lakini hebu angalia yaliyosalia yanakufa. Kulikuwako na watu milioni mbili waliotoka wakaimba, wakapaza sauti, wakafanya kila kitu, wakanena kwa, hawakunena kwa lugha kamwe, bali walipaza sauti na, na kumtukuza Mungu na kucheza huku na huko baharini na kufanya kila kitu ambacho hao wengine wote walifanya, bali kulikuwako na wawili tu walioingia katika nchi ya ahadi. Kalebu aliingia, Kalebu na Yoshua, wawili peke yao. Hiyo ni kusema mmoja katika milioni moja, ni mmoja katika milioni moja katika uzazi wa kawaida. Kila mmoja wao alikuwa na baraka zile zile. Loo, enyi wa Pentekoste, natumaini hamta hamka, mtu amechelewa kupita kiasi. Mmoja katika milioni moja, angalia, inakisiwa kuna milioni mia tano ya wanaodhaniwa kwamba ni Wakristo wa ulimwenguni leo hii kama Yesu angekuja, kungekuwako na mia tano tu ambao wangeenda pamoja naye. Basi kama takwimu hiyo ingekuwa sahihi, Bwana, kuna zaidi ya hao wanaokosekana kila siku kote ulimwenguni, hawajui lolote juu ya jambo hilo. Ninafahamu walisema waandishi, najua ya kwamba wale waandishi wanasema ya kwamba ya kwamba imempata Eliya kuja kwanza. Walimwambia Yesu yeye, yeah, akasema, Eliya amekuja tayari, wala hamkujua. Naona je, alitenda sawasawa na vile maandiko yalivyosema yangempata yeye Unaona, so hivyo hivyo, imempasa mwana wa adamu kuteseka chini. Hawakumtambua hata hivyo, watu walikuwa kanisani, watu walidai kwamba wako hai. Na hebu tu mwache Mkristo halisi aliyezaliwa mara ya pili, mishi mi halisi wa Mungu asikie hilo neno la Mungu, akatoka moja kwa moja kutia kwenye kila madhehebu, aingie kwenye hilo shamba halisi lenye rutuba, kwa neno kuta la kupanda mbegu. Atafanya tu hivyo, sijui jinsi anavyofanya jambo hilo. Mungu amelikusudia lifanywe Ulidanganywa hapo mwanzoni na ndoa yako ya kwanza. Sasa unajua yaliyo kweli, kama tu nilivyosema. Maskini yule time mdogo, aliposikia sauti ya bwana harusi alienda kwake neno la Mungu lililotiwa mafuta, lililothibitishwa kwa ajili ya siku hizi za mwisho. Nuhu alikuwa ndiye neno lililothibitishwa la wakati wake. Je, mnaamini jambo hilo? Sema mgumbe wake hautafanya kazi siku hizi. Musa alikuwa ndiye neno lililothibitishwa la wakati wake. Je, mnaamini jambo hilo? Alitafanya kazi kwa sasa? Yesu alikuwa Yohana alikuwa ni neno lililothibitishwa. Mnaamini jambo hilo? Isingefanya kazi katika kati siku za Yesu, bila shaka alingefanya kazi la Bwana. Torati na manabii walikuwapo mpaka Yohana, tangu wakati huo ufalme wa mbinguni mitume hao waliyoiandika Biblia. Huyu hapa Luther anatoka katika matengenezo, maneno yake ya kwamba kanisa lake halitafaa kitu leo, na Wesley halitafaa kitu, na kipentekoste halitafaa kitu. Ilifaa katika siku zao, lakini ni siku nyingine. Huku ni kufunguliwa kwa mihuri saba. Inajua linasikika la kigeni kwenu, bali Mungu amelithibitisha kikamilifu sana. Hakuna nini, hakuna swali katika jambo hilo, ni kamilifu tu. Siyasambazi hayo kwa ajili ya kusanyiko la mahali hapa ninawazungumzia watu kote nchini. Mnaona, fanyeni mtakalo. Sasa angalia neno lililotiwa mafuta la siku yake, ambalo ninyi ni sehemu yake kwa kuchaguliwa tangu zamani. Mara moja, wewe kama kwamba ulijua, wakati ulipolisikia hilo, ulitambua upesi sana ya kwamba wewe ulikuwa tai. Pia ulitambua ya kwamba huko afuku wa kimadhehebu, jambo la kwanza ulijua kuna kasoro fulani mahali pale, kuna kasoro hiyo. Ni kweli, kwa kuwa unajua ya kwamba ulinaswa katika kitu hicho hapo mwanzoni. Yeye bwana harusi alikuondolea aibu yako na kuiweka katika bahari ya usahaulifu kwa kuoshwa kwa maji ya neno na damu ya uzima. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema, mume wako wa kwanza aliyekuoa ulimwengu, yule bwana harusi aliyetiwa mafuta aliyekuchagua tangu zamani amekuosha kwa kuoshwa kwa maji kwa kanisa hilo halisikiki. Kuwa sawa, sivyo? Unaweza kupata hilo kwenye mtungo wa mwaka, bali si katika biblia ya Mungu, kwa kuoshwa kwa maji kwa neno, katika neno. Naona kwa nini umesimama ukiwa umehesabiwa haki kabisa, kana kwamba hujawahi kamwe kufanya jambo hilo hapo mwanzo. Huo ndio ujumbe wangu kwa kanisa. Sasa unapo nini, unapoondoka hewani sasa hivi tu, unasimama kama unasimama kwenye neno la Mungu na ukishikilia neno la Mungu, kila amina, kila yodi, kila nukta, unasimama wapi? Inajaribu kuambia, ondokeni kwenye hayo makati na mtoke mwingie hapa kwenye ngano ambapo mnaweza kuiva mbele za mwana. Inasikia kuja kwa kivuna nafaka. Mmesimama mkiwa wakamilifu, waliohesabiwa haki kana kwamba kamwe hamkutenda jambo hilo hapo kwanza. Haleluya, nena kuhusu kutoa shukrani. Inajisikia vizuri kweli, ninashukuru sana kwa ajili ya jambo hilo kuliko chochote ninachojua. Nyinyi ni bibi harusi msafi, asiye na wa asiye na dhambi wa mwana wa Mungu aliye hai kila mwanamume na mwanamke aliyezaliwa na roho wa Mungu na kuoshwa katika damu ya Yesu Kristo, na anaamini kila neno la Mungu, anasimama kana kwamba hakuwahi kutenda dhambi kwanza. Wewe ni mkamilifu. Damu ya Yesu Kristo, unawezaje kama mtu, kama nilipaswa kufa asubuhi, mtu fulani akapachukua mahali pangu, siwezi kufa kwa ajili ya dhambi hiyo. Mtu fulani alipachukua mahali pangu, naye Yesu aliye neno alipachukua mahali pangu. Alifanyika mimi mwenye dhambi nipate kuwa yeye lile neno. Amina, hebu niwe mwaminifu kwalo, si kwa kanisa, neno amina. Lo no. kwa muungano wa kiroho wa Kristo na kanisa lake. Sasa wakati mwili unapofanyika neno nalo neno linafanyika mwele, linadhihirishwa, linathibitishwa vile vile, hata Biblia ilivyosema ingetendeka katika siku hii, inatendeka siku baada ya siku. Mbona inarundikana upesi sana huko nje, katika yale majangwa na mambo yanayotendeka, hata nisingeweza kufuatilia jambo hilo. Tuko karibu na kule kuja kwa Yesu, kuunganishwa na kanisa lake, ambapo neno linafanyika neno, wito wa Roho Mtakatifu akichunguza mioyo, unasimama mkamilifu, hukuwahi kutenda dhambi kwanza kabisa. Mungu hata hajui iko katika bahari ya usahaulifu, huku itenda kamwe. ulituhumiwa hiyo na yule mshtaki, lakini kwa kweli tangu mwanzo ulichaguliwa, tangu zamani kuwa mwana na kuwa binti ya Mungu. umesimama pale, umeoshwa na kitabu chako cha kale cha salaka kimeondolewa na kimekufa, hakiko kabisa hata katika mawazo ya Mungu. Wewe ni biarusi mwadilifu wa Kristo, aliyeoshwa katika damu ya Kristo, mwana wa Mungu wa thamani, mwadilifu, asiye na dhambi, akisimama na bibi harusi, neno, asiye na doa, asiyegoshiwa, ambaye alimwosha kwa maji ya damu yake mwenyewe, aliyefanyika mwele na kudhihirishwa apate kwa kuchukua ninyi mliochaguliwa tangu zamani, awapeleke kwenye kifua cha baba kabla ya mwanzo, kama vile alivyokuwa yeye. Yeye alikuwa ile sifa kuu ya Mungu inayoitwa upendo. Chochote mlicho ninyi, ni watumishi wa Mungu, chochote Mungu anachokutaka ufanye, nafasi yako ilipo. Mungu aliweka kanisani, wengine mitume, manabii, walimu, wachungaji. Yaliwaweka hao kwa uwezo wa kuchagua kwake mwenyewe tangu zamani, nayo ilikuwa hivyo. Kwanza kabisa, ndoa yako ya kwanza ilifutiliwa mbali, ilifutiliwa mbali, Hukuwahi kuifanya jambo la kwanza, kwa sababu kuna kitu kimoja tu kingaliweza kufanya jambo hilo. Hicho kingekuwa ni Mungu ashuke yeye mwenyewe, akupachukua mahali pako katika umbo la mwana wa Mungu, Yesu Kristo, akukuosha kwa maji wa kuoshwa kwa, kwa, kwa, kwa maji kwa neno. Neno si madhehebu, neno lilikuosha. Bali kama hutasimama katika maji ya neno, utapataje kuoshwa? ungali una madoadoa kama hawa alivyokuwa eh hey, mpendwa mwanakondoo unaikupa damu yako ya thamani haitapoteza nguvu zake kamwe mpaka kanisa lote la Mungu lililokombolewa litakapookolewa lisitende dhambi tena dhambi ni kitu gani dhambi ni kutokuamini kutokuamini katika kitu gani neno kutokuamini Mungu ambaye ni neno wasafi wasiogoshiwa no, haleluya tunaondoka hivi karibuni kuelekea mbinguni Amina, tuko tayari. Wazieni mavazi yenu, yameoshwa kwa maji ya neno linalotoka damu. Neno lilifanyika damu, neno lilitoka damu kwa ajili yako, nawe umeoshwa katika neno linalotoka damu. Neno linalotoka damu, uhai wa Mungu katika neno, nalo neno lilitoka damu kwa ajili yako upate kuoshwa kutokana na uchafu wa hawa makahaba na usafishwe na kutakaswa kwa kuoshwa kwa maji ya neno, na linafanya nia yako na moyo wako vitulie katika Mungu na katika neno lake. Sasa unajua aje jambo hilo ni kweli? Mungu anaposhuka na kulithibitisha na kulihakikisha, unasema sema, sikuamini jambo hilo namna hiyo. Hawakuamini kwa njia ya Yesu, lakini Mungu alilithibitisha. Hawakuliamini kwa njia ya Nuhu, hawakuliamini katika njia ya Musa, walikuwa radi kuamini neno la Balaamu sisi sote ni kitu kimoja, kwa so hiyo, hebu a... natushirikiane pamoja, jitengeni biblia ilisema, na kutokuamini haleluya. Sasa angalia, wewe si hivyo tu ulivyo, bali unaenda kwenye harusi huko mbinguni na umevaa utepe wa ndoa ya neema iliyokusudiwa tangu zamani usiostahili. Utepe wa neema usiostahili kwa nafsi yako. Mungu alifanya jambo hilo yeye mwenyewe. Alikujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kwa hiyo akakufisha utepe wa harusi pale, aliandika jina lako katika kitabu. Ni wakati wa kutoa shukrani jinsi gani! Haleluya, Mungu wetu asifiwe. Sasa katika kufunga, huenda nikasema hivi, sote tunajua ya kwamba kanisa la kisasa la Kipentekoste katika hali yake ya sasa, madhehebu yote pamoja, nitayatupa yote kwenye tita moja kwa sababu ndivyo alivyo wewe. Kumbuka yeye ya atayafunga magugu matita kwanza, kisha ayachome moto. Achukue nini? Yeye atachukua mashina yote ya ngano na kuyachoma moto kwanza, kisha atachukua aje, na kuichukua ngano yake na kuipeleka nyumbani. Watu wanakusanyika katika tita tita, la Wamethodisti, Wabaptisti, Wapentekoste, yote yakielekea kwenye baraza la ekumeni. Hivyo tu yote yanachomwa moto. Unaona modern... sote tunajua ya kwamba kanisa la kisasa katika hali yake ya sasa na tabia yake ya sasa, halimo katika hali ya kutimiza lile agizo kuu ambalo Mungu alilipa kanisa kwa ajili ya siku hii. Ni Wapentekoste wangapi wanaweza kusema amina kwa jambo hilo? Kweli, unaona liko katika sisi, ni wa umoja wa uwili wa utatu, hili lile linginelo. Wanagombana, wanapigana, mmoja ni hiki na mmoja ni kile na kinginecho na kila mmoja wao anaogopa kukabiliana na neno moja kwa moja kufikia kwenye majaribio. Unaona, wanajua ukiwaambia juu ya hilo, wanasema siwezi kujizuia, siwezi kuamini hilo, sijali anafanya nini mimi. unaona? Unaona? Unaona? Unaona? Unaona? Inaonyesha una mama na baba wa aina gani. Huenda ukawa mzee wa jimbo siku moja, huenda ukawa hiki kile ama kinginecho. Afadhali uwe mwana wa Mungu. Sasa tunajua ya kwamba kanisa lisingeweza, kanisa la Kipentekoste, hasha hasha, halingeweza kutekeleza ujumbe wa siku za mwisho katika hali yake ya sasa. Je, lingeweza? Mbona hata haliwezi kukubaliana juu ya neno moja ama mawili katika Biblia, itautekelezaje? Haliwezi. Kwa hiyo unaona, madhehebu hayahesabiwi. Hiyo ni kweli, itakuwa ni watu walioteuliwa ambao wameteuliwa kwa ajili ya jambo hilo, unaona Unajua, na vivyo hivyo, kila mmoja wetu anajua ya kwamba safu nzima ya watu wa kimadhehebu, Wapentekoste na wengineo, wamekufa. Yaani kwa Mkristo wa ujumbe aliyezaliwa mara ya pili, mume wako wa kwanza amekufa. Unajua ya kwamba amekufa. Mungu alimwacha afe, imekwisha. Njia zake zote za kisayansi, kiakili, kielimu, kisayansi, zinazoitwa shule za Biblia na kadhalika, zimeangamia imetenda kitu gani walitengana wa umoja hapa na wa utatu hapa na wawili hapa na upande huu hapa na hapa chini na ni machafuko makubwa sana na wanajiita wenyewe wa Pentekoste ona nilienda kwa kijana mmoja hivi majuzi anasikiliza papa hapa ndani sasa hivi na kijana mwanamke yeye alikuwa ni mfuasi wa kanisa fulani akasema nikasema walitengana nikasema una shida gani akasema tuna imani tofauti. Akasema lo, samahani, je wewe ni Mkatoliki? Akasema la, niambia kanisa lake church. la kimadhehebu alilokuwa mfuasi wake Pentekoste. Akasema na lako ni lipi? Mbona ni Pentekoste pia, bali ni wadhehebu lingine. Lo, mnajua kanisa Katoliki la Kirumi lilianza likiwa la Pentekoste na wangapi wanaojua kwamba hilo ni kweli imenichukua muda wa miaka elfu mbili kufikia mahali lilipo sasa. Alichukui kitu chochote no. cha maandiko tena, hata well, mbona la kipendekote katika miaka ishirini tangu sasa itakuwa baya kuliko walivyo yeah. Sasa watch kilelela sure. jinsi linavyoendelea sasa, mbona ni hakika. See, unaona ni kitu gani? ni kitu gani? Angalia mama na baba yao, ni nani anawaachilia wanawake wao wakate nywele zao? Anaweza kufanya karibu kila kitu wanachotaka kufanya mradi tu ni wafuasi wa kanisa hili, hilo tu ndilo jambo muhimu. Oh, si ajabu, si ajabu hukumu ya Mungu inajikusanya. Mungu aliweka jambo hilo moja kwa moja mbele ya macho yenu, na mnayafunga macho yenu na, na kukosa kuliangalia. Naam, mnafunga mioyo yenu yenye huruma wakati mnapoona neno la kweli la Mungu, na hii mihuri saba ikithibitishwa na kuhakishwa kwamba ni kweli na kushuhudiwa mbinguni kote katika mataifa na popote pale kwa ishara kuu na maajabu ambayo aliahidi angefanya. Kisha mtu unajifungia unasema si, sijui siwezi kulizuia mimi. Unaona, lo jamani, limekufa wala halijui dhambi na makosa. Wewe umekufa. Lo jamani, sote tunajua ya kwamba kanisa likiwa katika hali hiyo lisingeweza kumalizia hii ya mwisho ingewezaje? Kuingiza Malaki nne ndani ingewezaje? Hata hawaamini katika kitu kama hicho, ingewezaje kuamini? Kuingiza Luka 17:30 ndani ingewezaje? Kuingiza maandiko haya mengine yote yaliyoahidiwa kwa ajili ya siku hii ya mwisho? Isingeweza kufanya hivyo kwa kuwa, kuwa linayakana kama ilivyokuwa katika siku za Lutu ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Angalia hali ilivyo Lutu ambayo Sodoma ilikuwa ndani yake katika siku hiyo. Angalia hali ya kanisa la siku hii. Angalia kilichompata Ibrahimu yule mteule. Angalia kilichompata Lutu na hao wengine huko Sodoma. Angalia huyo Billy Graham na Oral Roberts hao huko chini miongoni mwa madhehebu hayo. Angalia kanisa teule la Ibrahimu lilijitoa nje. Angalia ni ishara ya namna gani ambayo Yesu mwenyewe, Mungu aliyefanyika mweli, akiwa amesimama pale katika mwili wa kibinadamu. Unasema huyo alikuwa ni malaika. Biblia ilisema alikuwa ni Mungu. Bwana Mungu Elohimu akiwa amesimama pale katika mwili wa binadamu akionyesha ya kwamba atalitia kanisa lake upako wa namna hiyo katika siku za mwisho. Itakuwa ni Mungu akitenda kazi katika mwili wa binadamu. Tena kama ilivyokuwa katika, katika siku za Sodoma ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Jambo lile lile wanayaona papo hapo katika maandiko. Soma nini? Yachunguzeni maandiko kwa kuwa mnadhani ndani ya hayo claro mna uzima wa milele, na hayo ndiyo yanayoshuhudia jambo hili. Mnaona. Unaona? Kwa hiyo tunajua so wamekufa. Mungu aliliacha wa life katika mpango wake wa kibinafsi wa kisayansi wa kielimu. Wapentekoste wote walikuwa na tabia ya kuzungumza juu ya kuwapeleka watoto wao kwenye so shule za Biblia zamani, wakati maskini ndugu Loyet na hao wengine walipokuwa hapa na wangewafukuza kanisani, lakini so so lo sasa ni jambo lililotukuka sana. Mwanangu yuko kwenye shule ya Biblia ye yeah. anachimba kaburi lake kwa hiyo sasa ah, unafikiri wangeweza kuvumilia hilo siku hizi? Na lakini najaribu kuunga mkono ujinga uh, la, uh, ninawaambia kuna tofauti kati ya wakati huu wa kielimu tunaoishi, ambapo kanisa limetiwa mimba na sayansi na haya yote yanayoitwa mambo yaliyowaziwa vizuri na kila kitu, umwazii mwongo Sema hao hao makuhani walikuwa wamemwazia Mungu kikamilifu kabisa, unajua Masihi angekuja jinsi gani. Bali yeye alikuja tofauti sana na vile walivyokuwa wamemwazia. Halikuwa la kisayansi. Mtu huyu angewezaje, akiwa ni mtoto haramu? Alisoma wapi? Elimu yake ilitoka wapi? Alipata wapi elimu hii? We, unaona, wewe unajaribu kutufundisha sisi? Umezaliwa katika uasherati. Unaona ndo, jamani, unaona jambo lile lile likijirudia tena. Unaona likijirudia tena, yote katika sayansi yao ya kidini haki yao ya kidini kulingana na vile shule yao ya Biblia ilivyosema, hivyo ndivyo wanavyolitaka hilo, hivyo ndivyo linavyopaswa kuwa, la sivyo, jambo hilo si kweli. Mungu anawapumbaza tu kila wakati, daima linakuja vinginevyo. Hivyo ilivyokuwa katika siku za Noa, ilikuwa hivyo katika siku za Musa, hivyo hivyo ikawa. Hivyo katika siku za Kristo, ikawa hivyo katika siku za Yohana, ikawa hivyo katika siku za wanafunzi, ikawa hivyo katika siku za Wesley, ikawa hivyo siku za Luther, ikawa hivyo katika siku za Upentekoste, na hivyo basi imejirudia tena. Halibadilishi mpangilio wake, daima inatokea vile vile, utengenezaji tu zile nyakati saba sita, mpaka wa saba na Ufunuo kumi, ilisema katika saa hii mambo yatabadilika, na yalibadilika. Sasa tunafunga katika kusema hivi, kumalizia lile agizo kuu. Waliwezaje kulitekeleza? Unajua wao wamekufa. Mungu amewaacha wafe katika wakati wa kisayansi wote, ili ili apate kufanya nini? Kumfungulia bibi harusi wa Kristo asiwa kimadhehebu ile siri ya mihuri saba, madhehebu yanawezaje kuikubali hiyo mihuri saba wakati iko kinyume kabisa? Uzawa nyoka na mambo hayo mengine yote hizo zote saba nzima ni kinyume na vile walivyofundishwa, kwa kuwa waliamini ile shule ya kale kutoka kwenye shule yao ya Biblia na ile mihuri saba ya Mungu wakati ilipofunguliwa kule mlimani. Acha Mungu, hapana, acha nipe sasa hivi kwenye mimbara hii kama hiyo si kweli. Nami nitangulia kuwaambia mwaka mmoja na miezi sita kabla halijatukia yale, yeye aliyoniambia naenda Arizona na kile ambacho kingetukia huko nje jangwani na wapo watu wanaoketi papa hapa usiku leo, waliokuwa wamesimama papo hapo wakati wale malaika saba waliposhuka. Na hata ga, ile gazeti gazeti la Life liliandika makala yake, iko moja kwa moja kule kwenye chumba cha uchunguzi wa anga. Kila kitu sasa, hata hawajui hayo yote yanahusu nini, na kila kitu kimekwisha kusemwa hata kufikia no, kwenye maangamizi ya California yanayokuja sasa, mambo haya mengine yote na jinsi nilivyowaambia, ingekuwa ni siku ngapi, jinsi itakavyokuwa ambapo tetemeko hili kubwa la nchi lilipotukia huko Alaska, na hilo lingekuwa ndio mwanzo wa ishara za wakati na kile ambacho kingetukia na ilikuwa tu ni neno kwa neno vile ilivyosemwa. Haijashindwa kamwe hata wakati mmoja, hamjaliona kamwe likishindwa, wala haliwezi kushindwa, kwa maana ni maneno ya Mungu na mbingu na nchi zitapita, bali hilo haliwezi kushindwa. Hiyo ni kweli. Ilibidi Mungu afungue hiyo mihuri saba, si katika madhehebu fulani. Daima nimepinga kitu hicho, lakini nje ya madhehebu, huenda akachukua bibi harusi. Sio bibi harusi wa kimadhehebu, asingeweza kufanya hivyo ni kinyume cha neno lake mwenyewe. Yeye alifungua hizo siri saba pale ndani. Hiyo inaonyesha, inaleta mambo hayo ambayo yamefichwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu judio, yafunuliwe katika siku za mwisho kwa wana wa Mungu. Walileta hayo sasa mbele za watu wapate kuliona haya. Basi kwa huyu bibi arusi asiwa kimadhehebu. O oh, oh, jamani hivyo a... hapo, vitabu vyako viwili, moja ni kitabu cha uzima cha mwanakondoo. Jina lako lililoandikwa mle limechaguliwa tangu zamani, mle haliwezi kuondolewa, kwa sababu huwezi kamwe kuliondoa hilo hata ukifanya nini. Unaona, kwa maana lilikusudiwa kuwa mle lakini kwenye kile kitabu cha kawaida cha uzima inaweza kuondolewa wakati wowote wa unaona, iotubu inaondolewa kwa vyovyote, maana utasimama hukumuni Yerusi, hata hata simama hukumuni, anaingia kwenye unyakuo kama tu nini. Ninasema jambo hili katika kufunga, tunachelewa. Kwa hiyo ni karibu saa tatu na nusu nasi tutakuwa tumetoka hapa ifikapo saa tatu na nusu, Bwana akipenda. Iweni na kichwa sana sasa, mkasikilize wakati mmoja Ninaposema jambo sasa, hili sasa ili linaenda kote nchini huko, ni huyo sasa. Ni saa tano na dakika ishirini na tano juu kule Philadelphia, na karibu kote kule hawa watakatifu wapendwa wanaoketi kule wakisikiliza sasa hivi katika makanisa kila mahali huko juu kabisa, huko chini kabisa karibu na Mexico, huko juu kabisa karibu na Canada, na kila mahali kote kote, kote maili mia mbili popote pale katika bara la Marekani ya kaskazini hapa, karibu yote watu wako chonjo wakisikiliza hivi sasa, maelfu mara elfu wakisikiliza na huo ndio ujumbe wangu kwenu, enyi kanisa, ninyi ambao ni muungano, muungano wa kiroho kwa neno, ya kwamba mmekufa kwa hao waume wa kale Mmezaliwa upya, msijaribu kumchimbua yeye, amekufa kama wewe. Ni Mkristo aliyezaliwa mara ya pili, ile chembe chembe hai iliyokusudiwa tangu zamani kwa ajili yako, neno likija juu ya neno juu ya neno juu ya neno juu ya neno na kufikia kimo kikamilifu cha Kristo. Hiyo ni kweli, kusudi apate kuja kumchukua bibi harusi wake. Sasa sisi tuko tayari tu kwa ajili ya jambo moja, hilo ni kule kuja kwa Bwana. Hilo hapo, jina lako katika kile kitabu cha uzima. Kitabu cha uzima ni neno la Mungu, maana neno la Mungu na Mungu ndicho kitu pekee kilicho uzima. Kwa hiyo jina lako liliwakilishwa katika Biblia kabla Biblia haijakuwa neno. Na kama uko hapa kufanya jambo hilo hilo, si itathibitisha neno hilo? Kanisa, si litajithibitisha lenyewe? si Malaki nne, mambo haya mengine yote kikamilifu yatajithibitisha yenyewe kikamilifu, na kuonyesha kwamba hivyo ndivyo lilivyo. Wakati Yesu alipokuja, yeye alisema kama nisipozitenda kazi nilizoahidiwa kwamba nitazifanya siniamini mimi. Je, yeye alijiunga na kundi lipi? Alisema hao wote, ninyi ni wa baba yenu Ibilisi na kazi zake mnazifanya. Unaona. Unaona, tuko katika siku za mwisho. Enyi kanisa, huo ndio ujumbe wangu kwenu wa kutoa shukrani. Sasa kabla hatujafunga, wakati mmoja nilikuwa huko juu kwenye hifadhi ya taifa ya mto wa barafu. Ilikuwa tumefikia siku nzima ya kwamba walikuwa na walikuwa na maporomoko moto wa barafu ambao ungeporomoshwa usiku siku nzima. Kwa hiyo watu walikuwa wakishughulika siku nzima wakitayarisha kitu hicho, kwa maana walikuwa wanaenda kumwaga moto huo usiku huo. Waliweka maporomoko ya moto wa maji kama mto mkubwa wa maji ya barafu, lakini lilionekana kama upinde wa mvua karibu hivyo, unapotokea wa moto huo ukiporomoka kutoka kwenye mto huu wa barafu. Ila mahali kwenye hifadhi hiyo, mimi na mke wangu na watoto tulitembea siku nzima, tulitaka kukaa tupate kuona maonyesho hayo ya moto. Na hiyo tu-tu uh, tuliahidiwa ya kwamba tungeuona na tungeushuhudia tena, walisema yanaendelea katika msimu wote wa kiangazi, so na kadhalika. Nikasema so vema, tunaweza kuuona. Walisema tuliahidi jambo that hilo. Usiku wa leo tumeahidiwa jambo, jambo hilo. Kasema wako huko juu wakiutayarisha. Baada ya yote kutayarishwa kwa ajili uh, ya tukio hilo, hilo ndilo linalotendeka sasa hivi yote yanatayarishwa kwa ajili ya lile tukio, kanisa likivutwa litoke kwa ajili ya jina lake, kumchukua bibi harusi wake, atoke miongoni mwa ulimwengu, madhehebu haya world, na ulimwengu mzima na uchafu na mambo ya ulimwengu, everybody, kila mtu. Hilo e tukio lilitayarishwa, kila mtu alikuwa amesimama nje, wakasema, yeah, sasa endeleeni kuangalia moja kwa moja kule juu ya mlima. Hivyo ndivyo limekuja daima, hivyo ndivyo litakavyokuja wakati huu, hivyo ndivyo linavyokuja daima, si kupitia kwa dhehebu fulani. Kamwe Mungu hajatumia madhehebu. Hata mtengenezaji anajitokeza analichukua neno la Bwana kwa wakati, akifa wanaunda dhehebu kutoka kwake. Ndivyo wa Pentecost na wengine wote walivyofanya, wakati hoja mpya zinapotokea na kila kitu hivyo. Ndivyo ilivyo, hivyo ndivyo jambo hilo lilivyotokea. Neno jipya linaongezwa, ndipo wanajenga kanisa kutoka kwake, wanaunda madhehebu, wakajitenga. Ilibidi iwe hivyo. Sasa huwezi kushinda, huwezi kuyashinda maumbile. Maumbile hufuata utaratibu ule ule siku zote, shina, jani, kishada kadhalika, kapi, halafu ngano. Sasa angalia, yote yalikuwa tayari. Kila kitu kilikuwa kimewashwa moto na kufanywa tayari, na kila mtu alikuwa amesimama nje. Nilikuwa nimeinua kichwa changu, mkono wangu umemkumbatia mke wangu, tulikuwa tukiangalia, na watoto wamesimama pale, sisi sote tukiangalia juu namna hiyo. Jamani, ilikuwa ni ajabu sana, maana tulikuwa tukiutarajia, tulikuwa tumeahidiwa. Amina, neno linaahidi jambo hili, itakuwa kabla haijaja ile siku iliyokuu eh, kuogofya ya Bwana, tazama Nitawapelekea Elia nabii, ataigeuza mioyo ya watoto waelekee baba zao. Itakuwa katika siku za mwisho, nitaimwaga roho yangu kutoka juu, mvua ya vuli na ya masika nitamiminika kwa pamoja, katika siku ya mwisho. Hadi zote hizi kote katika maandiko zimetolewa. Naangalia juu, tazama bibi harusi wa kweli kote nchini, wakati huo akiangalia juu. Enyi kanisa, jei waja moja ya siku hizi, kwa uhakika tu kama alivyokuja ile mara ya kwanza, jei waja tena Wekeni tayari kila kitu, itengeni na kasi ndieni mbele za Bwana, endeleeni kuangalia joo, iweni katika matarajio. Mara tulisikia kitu fulani kutoka juu ya kile kilima, sauti ilishuka kupitia kwenye kipaza sauti ikasema: Mambo yote yako tayari. Halafu mtu huyu akisimama that... pale pale, yeah, karibu na mimi, akasema moto na ushuke huu. Oh, uh, hapa waaja ukikuririka kote, that's kwenye ule mlima moto wa mtu wa barafu, na ndimi za moto zikiramba, tamasha la ajabu ndogo. Hebu natayarishe mambo yote, kwa kuwa moja ya siku hizi moto utashuka, tunapaa juu. Sasa hebu na tujitayarishe kwa ajili ya wakati wa kushuka kwa moto. We're tuko katika siku za mwisho, sote tunajua jambo hilo. Na tuko tayari kwa ajili ya kuja kwa Bwana. Jambo la kufanya ni kujitenga na dhambi zote. Jitenge na chochote kinachohusu ulimwengu, usiipende dunia wala mambo yaliyomo duniani. Usiache mtu yeyote kwa kanuni yake ya imani akudanganye. We dumu moja kwa moja katika ahadi ya Mungu, neno la Mungu. Na neno hilo, kama ni neno la siku hii, Mungu analithibitisha kwamba ndivyo lilivyo. Asipolithibitisha, hilo si neno la siku hizi. Neno lililosika katika siku ya Pentekoste halitafaa leo, la Bwana hilo lilikuwa ni kwa ajili ya Pentekoste. Hili ni la Bibi Harusi, kwenda nyumbani kwa Bibi Harusi. Kuna kitu tofauti. Wapentekoste waliwakilisha tena katika wakati wa bibi harusi, si zaidi ya vile ne- neno la Nuhu lingefaa katika siku za Musa, si zaidi ya vile torati ya Musa ingeweza kufanya kazi katika wakati wa Paulo. Hapa yeye alijaribu kuambia, mmekufa kwa jambo hilo, wala hamwezi kuchukua jambo hilo, enyi kanisa, ninyi ambayo ninawazungumzia usiku wa leo, kote nchini kama kama umejitenga na madhehebu na uchafu wote na mambo ya ulimwengu huo na mambo yote hayo yanayowaweka katika kanuni na kujibunia na desturi na mambo kama hayo, ulijitenga, angalia juu. Kigweni tayari moto utashuka moja ya siku hizi, Mungu atamwacha yeye aje na tamasha la ajabu. Je, utakuwa tayari wakati atakapokuja? Je, utakuwa tayari kupaa juu pamoja naye wakati atakapokuja, kunyakuliwa kwa siri, kwa biberuti wa kibingone. Atafanywa afa kutoka afaaye kuwa asiyekufa, atabadilishwa katika dakika moja, kufumba na kufumbua, sisi tulio hai na tulio salia kwa watangulia hao waliokwisha kulala mauti. Hivi majuzi kwenye siku ya kukomesha vita, ilikuwa nimesimama huko chini Tucson, na na wangu mdogo wa nilitakuwa na gwaride. Nilikuwa nikisoma, wala sikuwa na wakati wa kufanya hivyo, nilikuwa nimepokea simu nyingi sana za wagonjwa na kadhalika. Kwa hiyo akasema, baba wamekataa kunipeleka, akasema nipeleke. Akasema bema Simpson, nafikiri yuko hapa na mvulana wake mdogo, alitaka kwenda. Kwa hiyo nikawaingiza haraka kwenye gari, tukateremka haraka huko. Nilisimama pale pembeni na kuangalia. Baada ya kitambo kidogo nikasikia huko nyuma mbali sana nduru, unakuja nduru, nduru ngoma zikipigwa. Nilisimama pale nikawazia, pema lakini watoto hawa weli wanasoma vitabu hivi vyote juu ya jeshi, weli watapenda jambo hilo. Nikaona hiki hapa kifaru cha kale cha vita vya kwanza vya dunia kinatangulia hivyo, hapo vinakuja vitu vidogo kama hivyo. Kilichofuata baada ya hivyo, kilichokuwa kinafuata hivyo, kilikuwa ni kile kifaru kikubwa kipya cha shaman cha vita vya pili vya dunia chenye kizibo cha mtutu juu yake. Ndipo kingine kikafuata na kingine. Baada ya kitambo kidogo, wakaja mama wenye nyota ya dhahabu Halafu basi, baada ya kitambo kidogo, wakaja mashujaa kumi na wawili wa vita waliosalia katika mkoa mzima wa Arizona kutoka katika vita vya kwanza vya dunia, mashujaa kumi na wawili wa vita. Baada ya hao kukaja mkokoteni askari asiyejulikana, salaba mdogo mweupe huyo hapo baharia amesimama, mwana maji na askari analinda zamu. Kulikuwa na chumba kidogo kwenye ule mkokoteni, pande wa pili kulikuwako na maskini mama mzee mwenye mvi ameketi, huku amebandikwa nyota ndogo ya dhahabu kwa pini, maskini mke wa kupendeza akilia, mumewe amekufa. Maskini mvulana mdogo aliyevaa matambara amegeuza kichwa chake, baba yake aliuawa. Na halafu nyuma ya hao kukaja wengine zaidi na zaidi na zaidi. Ndipo nikaja li jeshi jipya. Nilisimama pale, ni tamasha la ajabu jinsi gani, bali ni huzuni jinsi gani, nikawaza. Ee Mungu, ngoja siku hizi nitashuhudia tamasha jingine. Utakuwa kwa siku ya ufufuo ambayo wa kwanza watakuwa wa mwisho, wale wa mwisho watakuwa wa kwanza. Manabii wa kale watatokea kwanza, na wataona maandamano haya yakienda, yakitembea kuelekea juu hewani. Ipo sisi tulio hai na tulio salia, atawazuia hao waliokwisha kulala mauti, kwa kuwa baragumu ya Mungu italia, wafu wa katika Kristo watafufuliwa kwanza, waingia moja kwa moja mstarini pamoja na hao watakao ingia. Haleluya, wote huko nyuma kote, kwa wakati wa Luther, Wesley, Methodist, Presbyterian na kuendelea, hata kufikia wakati wa mwisho ambao walilipokea neno katika wakati wao, Mungu Wekeni mambo yote tayari na huo moto utashuka. Unamisha vichwa vyetu kwa muda kidogo, sijui katika wasikilizaji hao wanaoonekana usiku wa leo, wakati nimewashikilia hapa kwa mpaka saa tatu na nusu kuna mmoja hapa, kuna dazani moja hapa, ni wangapi hapa? na wanasema ndugu Branham, inajionea aibu jinsi nilivyoishi, nimeshughulikia madhehebu na wanadamu sana, ninajua ya kwamba siko sawa na neno la Mungu na kuomba tu uniombee ndugu Branham, ina mkono wako. Mungu akubariki, wa Mungu akubariki, angalieni tu huko juu kabisa kwenye roshani, kila mahali Mungu wa bari. Ninajua sasa, msione aibu sasa, msione aibu. Na huko nje kote nchini, kutoka New York mpaka California, kwa Canada hadi Mexico, ninyi watu ambao mmekusanyika katika makanisa hayo ambako hayo makundi madogo manyofu ambayo yameamini ujumbe huu kwa mioyo yao yote, wametoka wametoka katika dhiki kuu, wametoka kupitia madhehebu hayo. Wao ni vito vya uzima. Je, unasikia shauku usiku leo kama maskini yule mdogo, kwamba unasikia kitu fulani ambacho ni tofauti kidogo na yale uliyosikia, lakini hata hivyo moyoni mwako unajua ni kweli? Wewe kule ndani, na mchungaji anaye simama pale mahali fulani, umeinua mkono wako, nitakuombea. Mambo haya hayakufanywa kisiri. Ewe rafiki, kumbuka mlango ni mwembamba na njia imesonga, na ni wachache watakaoiona. Ukiambatane na umati huo wa watu unaoenda ng'ambo ile, ewe rafiki. Huo wakati wa kanisa la Laodikia wangeweza kurukaruka, wacheze kwa muziki vuguvugu, hali kusema walikuwa baridi kama barafu. Sasa ilisema walikuwa vuguvugu, hao ni Wapentekoste wala hawajui ya kwamba ni wenye mashaka, wanyonge, vipofu. Vipofu kwa kitu gani? Neno, kwa udhihirisho wa Neno, kwa maana halikufikia kwenye madhehebu yao, hawawezi kulipokea naje. Wahudumu kule chini Tuson usiku wa leo, wawajibishi kwa jambo hilo, Mungu ndiye anayewawajibisha. Nilikuwa huko kwa muda wa miaka mitatu. Niwaambia, nisingeanzisha kanisa siku lianzisha, ndugu Perry Green alilianzisha. Nilikuwa huko kwa muda wa miaka mitatu, wala hakuna hata wakati mmoja mlinialika kwenye mimbara yenu. Nilikaa Houston kwa karibu miaka mitatu. Mungu atanitoa jangwani moja ya siku hizi. Ujumbe huu hauna budi kudumu. Nilijaribu nilivyoweza kuingia kwenu. ah, ah, ninajua no, sababu hamkunialika. Mnasikia sababu tu ya nini kutonialika? Madhehebu yenu yangewafukuza nani? Mnajua nimezungumza na wengi wenu kule kwenye mkawao wa faa. Nani mnajua hiyo ni kweli? Neeni aibu Tokeni kwake, toka humo, ndugu. Kama kuna uzima wote ndani yako, utakuwa kama maskini yule tai mdogo ambaye ndiyo kwanza ninene habari zake. Utasikia neno la Mungu, kumbuka, utalisikia hili kwa mara ya mwisho. Moja ya siku hizi, tuko karibu sana sasa. Mbona usije usiku wa leo? Mungu mpendwa, tumeketi kwa kichwa sasa. Kweli hii ni siku ya kutoa shukrani, Bwana. Ninashukuru Bwana kwamba ninaishi katika siku hii hii ndiyo siku iliyokuu sana. Mtume Paulo alitamani kuiona siku hii, wale watu mashuhuri wa zamani walitamani kuiona, manabii walitamani kuiona, waliitazamia siku hii. Ibrahimu aliitazamia siku hii, kwa kuwa aliutafuta mji ambao mwenye kujenga na mwenye kubuni alikuwa ni Mungu. Unaning'inia moja kwa moja juu yetu usiku wa leo. Yohana aliona roho wa Mungu akishuka kutoka mbinguni, alishuhudia alijua ya kwamba huyo alikuwa ni mwana wa Mungu. Yeah, na wazia sasa, ye anamchagua bibi harusi wake. Mungu mpendwa, wote huko nje nchini, nena na moyo wao, wewe ndiwe tu unayeweza kubadilisha moyo wao kama hiyo haikuwa ni mbegu iliyowekwa humo ndani hapo mwanzo, kamwe hawataliona Bwana wao. Ni nini tu kipofu atamuongoza kipofu mwenziwe, wataanguka shimoni, hakika kabisa, kwa kuwa neno lako linasema wataanguka. Sasa Baba, kwa kuwa tunaona kote nchini, kote ulimwenguni, katika Afrika, idadi kubwa, idadi kubwa kupitia Afrika Kusini, Msumbiji, kote nchini, makusanyiko madogo yakichukua kanda hizi, na kwa hiyo hii kanda itaenda kwa mataifa ishirini na kitu, mataifa mbalimbali mbali wanaanza kuliona na kujiondosha, mamia na mamia yao, hutachukua wengi Bwana. Ndipo hapo yule mshiriki wa mwisho atakapopokelewa kwenye ule mwele, Kristo atakuja. Bwana Mungu, inamwomba bibi harusi usiku wa leo, yule ambaye nimeona amejiondoa na anangojea yaliyewajitenge na, na kila kitu kilichopo ulimwenguni, hawana budi kukaa katika uwepo wa joto la nuru ya mwana wa Mungu, wakioga katika neno lake, katika upendo wake. Tujalie hayo Mungu mpenzi, tujalia watu hawa hapa, wanaoonekana walioinua mkono wao usiku wa leo, madazeni yao kote katika maskani hii kuu, naomba Mungu ya kwamba uzima mpya utaingia ndani yao. Ninaomba jambo hilo kwa ajili ya kote nchini na hata kote ulimwenguni ambako kanda hii itachezwa kwamba wao pia watapokea ujumbe huu wa kutoa shukrani na wajue kwa madokezo na mambo kadha wa kadha ambayo yametupwa ile wanachopaswa kufanya. Ninaomba hayo Baba. Tujalie, wabariki hao ni wako. Ninajua ni kawaida sasa, Baba, ya kwamba tunawaomba watu waje madhabahuni. Ninaomba Mungu mpendwa, ya kwamba katika kila misheni, kila mahali huko na kote ulimwenguni, ya kwamba watakuja madhabahuni watu weusi, wazungu, manjano, hudhurungi, popote walipo, matajiri, maskini, wasiojali, omba omba, wowote wale, watu wa kimadhehebu hawa walioketi, wenye ubinafsi na wenye kujipenda mno, ewe Mungu uchi, wenye mashaka, wanyonge, vipofu na hata hawajui. Ulisema ingekuwa namna hiyo na ndivyo ilivyo. Hivyo ninaomba Baba ya kwamba utaita kila mbegu usiku wa leo, kila mahali kote ulimwenguni ambako huenda huu ukaangukia. Naomba umshike maskini yule tai mdogo anayejua sauti ya bwana wake. Jalie hilo Bwana, na wakabidhi kwako katika jina la Yesu, amina. Sasa huku vichwa vyenu vimeinamishwa, hapa katika kusanyiko hili linaloonekana hivi, baadhi hapa ambao hamjaokoka hata hamjampa Mungu moyo wenu, hivi hamdhani mnapaswa kutoa shukrani kwa ajili ya yale Yesu aliyowafanyia? Wazia ya kwamba wewe ni mwenye dhambi, ya kwamba umetenganishwa na Mungu na hata hivyo kitu fulani moyoni mwako kinapiga hodi. Unajuaje kama wewe si mmoja wa maskini hao tai wadogo? Una mashaka, na utakuwa na mashaka mpaka utakapojisalimisha kwake. Kuaona, usifanye hii moja ya kutoa shukrani iliyokuu sana uliyopata kuwa nayo hapo ulipompokea Yesu Kristo kama mwokozi wako, unaweza kuja hapa na kusimama mdhabahuni, nitaomba pamoja nawe. Kama utakuja, mwenye dhambi yoyote, mwanamume ama mwanamke, vulana ama msichana, wewe ni mfuasi wa kanisa ama si mfuasi wa kanisa. Kuwa mfuasi wa kanisa hakukufanyi Mkristo. Sasa madhabahu iko wazi. Je, utakuja mwenye dhambi yoyote, ambaye angetaka kuja kumpokea Bwana Yesu Kristo? Ungetaka kweli kuacha, baadhi yenu ninyi wa madhehebu ambao mngetaka kuacha kula chakula hicho cha kuku cha kusema wewe ni mfuasi wa hili, na ni sawa Je, unataka kweli kujua ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu ni nini? Njoo uone. Madhabahu iko wazi. Tuko tayari. Njoo tu kwa moja kwa moja, kutoka kutoka kwenye kiti chako, njoo moja kwa moja na upige magoti hapa madhabahuni. Ndugu huyu ambaye ndiyo kwanza aje toa shukrani. E, ee Mungu, ninakushukuru sana kwamba maishani mwangu mwote nimejua kumekuwa kwako na jambo fulani. Bwana, kamwe sijatosheka. Nilijaribu, nilifikiri, mwaka ujao nitafanya hivyo, tumalijalo nitafanya hivyo, nikaposikia tena wito wa madhabahuni nitafanya hivyo, siku moja. Ninaliahirisha na kuliahirisha, lakini Bwana, ninajua nina kasoro daima. Nitaamini ya kwamba na jambo fulani tofauti na sasa. Bwana, usiku wa leo ninashukuru, ni kwa ajili ya matayarisho yaliyofanywa na Bwana wa Mungu kwamba dhambi zangu kwa kweli kutokuamini kwangu ungesafishwa kuondolewe kutoka kwangu. Ninakuja usiku wa leo na kupiga magoti kukubali zile baraka kuu za kutoa shukrani ambazo Yesu Kristo alizitoa kwangu aliponifia pale Kalvari. Je, utakuja? Sasa kuna watu wanaopiga magoti hapa madhabahuni, mbona usiamke na uje? Umetaka kufanya jambo hilo, umejaribu wazia tu juu ya ndugu Lail Palma, juu yetu mzuri wanjani, wa thamani alikuwa ameketi uwanjani, ndivyo ninavyofahamu, akimwangalia msichana wake mdogo akicheza krokei huko nje ama kitu kama hicho, naye akaanguka kitini na alikuwa amekufa kabla hata hajaweza kusogea. Hujui ni wakati gani utakapoondoka hapa, hujui kamwe ni wakati gani ambao utaondoka huenda ikawa bado ni usiku wa leo. Kwa hiyo, mbona usije na kumalizana na jambo hilo sasa? Njoni enyi watu, hivi hamwezi kuhisi kitu fulani kikiwavuta? Ninajua kuna wengi wenu hapa ambao wanapaswa kuwa papa hapa madhabahuni, na watu hawa sita ama saba, sio tu wanaoketi humu ndani. Sasa kama mnaniamini mimi na kuangalia hapa mimbarani mambo yanayotendeka, niaminini sasa, siku moja sauti yangu itanyamazishwa, hamtaisikia tena. Ungalitamani ungalikuja mnasema, "Lakini ndugu Branham, nimekuwa mfuasi wa kanisa hilo." halilete tofauti yoyote, kile umekuwa vivyo hivyo, vivyo hivyo. Nikodemo naye alikuwa ni mfuasi wa kanisa vivyo hivyo, na Yohana, Petro, Yakobo, Paulo, hao wengine wote walikuwa ni wafuasi wa kanisa. Paulo alikuwa ni mfuasi wa kanisa mpaka jambo fulani likafikia usiku mmoja, ama ilikuwa ni siku moja, na yeye akaja. Alikuwa ni mfuasi wa kanisa aliyebadilika, basi akawa mwana wa Mungu. Je, hutakuja? No, alikuwa amepewa mafunzo, alikuwa ni msomi, alijua, alikuwa amepewa mafunzo moja ya shule kuu sana za kutoa mafunzo zilizokuwako, Gamalieli, mmoja wa walimu bora sana waliokuwako nchini, lakini alijua alihitaji kitu fulani. Mbona usije mara nyingine tena? Ninawaomba katika mahali ambapo hapa ama kote nchini, ninawaomba popote mlipo, katika kusanyiko lolote mlimo kwenye saa hii ya kutoa shukrani bukeni, inarekodiwa kwenye kanda hapa, si hapa tu, bali mbinguni pia. Unajua, imethibitishwa kisayansi ya kwamba kila hatua unayopiga inarekodiwa. Wamethibitisha jambo hilo. Bukeni, televisheni ilithibitisha jambo hilo. Televisheni hai haitengenezi picha, wewe ndiwe picha yenyewe. Inatuma tu yale unayofanya, ikayaingiza kwenye mtandao fulani wewe uko hapo hata hivyo, unaona hey, unaposogeza kidole chako, usogeo huo huzunguka kote hey, ulimwenguni. Kila wakati unapovaa rinda do yako inaenda kote ulimwenguni, imerekodiwa. Kila wazo linalopitia akilini mwako liko kwenye rekodi na siku moja rekodi hiyo itaacha kucheza, itawekwa kwenye albamu, ipo kwenye ile hukumu. Itarudi tena, wewe uko hapo umesimama na nywele zilizokatwa, ukidai wewe kuwa ni Mkristo. Wewe uko hapo umesimama na mawazo akilini mwako dhidi ya neno, na yako moja kwa moja kwenye akili yako, huwezi kuficha jambo hilo. Kumbuka televisheni, sayansi hata inajua jambo hilo ni kweli. Uko sasa hivi umesimama ukijua kwamba unapaswa kuwa hapa. Kumbuka wakati yeye anaporekodiwa kwenye hiyo siku ya hukumu wazo lilo hilo ulilo nalo sasa litarudi moja kwa moja kupita kwenye akili yako tena, hilo litakuwa moja kwa moja kwenye rekodi. Ulimwengu mzima utaliona likichezwa, mbona ulimwengu haunini wakikuangalia kwenye siku hiyo ya hukumu, malaika wote wakiwa hapo. Kama ukinionea aibu mimi hapa wakati picha yako inapopigwa, sasa kwenye siku ya hukumu nitakuonea aibu, kwa maana mimi nililitia mafuta neno langu, nikakutumia hilo, usingeliamini, ulijificha nyuma ya kitu fulani, ndoo unasema mimi ni mwemo vya kutosha, nimefanya hili, nimecheza katika roho, nimenena kwa lugha. Kafiri naye hufanya vivyo hivyo. Nilipaza sauti, kafiri naye hufanya vivyo hivyo. Unawezaje kulipa neno kisogo? Basi kwa nini, kwa nini usije kwake? Sasa kwa nini, kwa nini, kwa nini msije kwake? Sasa mbona unakawia, ndugu mpendwa? no. mbona unakawia muda mrefu sana, Yesu anangoja apate kukuwekea mahali katika nyumba yake iliyotakaswa, weke wewe mmoja wa washiriki wa mwili wake. Kwa nini usinini? No, maskini tai mdogo, njoo sasa. No, mbona usije? Bwana, ninashukuru, ninashukuru sana, nikikushukuru wewe Bwana, si kwa ajili ya wa chakula cha kawaida ingawa na kwa hicho pia lakini Bwana, wakati wa mwisho umewadia. Ninashukuru kwa ajili ya chakula hiki cha kiroho Bwana, chakula cha kiroho cha mihuri saba iliyoahidiwa kufunguliwa. Nasema hiyo itakuwa ni kitu cha tofauti. La, la, uweze ukaongeza neno moja na kuchukua. Imo mle ndani tayari, ni kwamba tu imefichwa, imefungwa. Wangapi wanafahamu jambo hilo? Semeni amina. Unaona, nasema vema, hiyo siri itatokea. Yo no, la, imefichwa tayari. Uweze kuongeza neno moja kwake wala kuondoa moja kwake. Unaona, imo mle ndani tayari, inabidi tu ifunguliwe. Katika siku ya mwisho, mbona usije? Njoo sasa, ewe rafiki, kama huwezi kufahamu, njoo piga magoti, mza naye juu ya jambo hilo. Kama siwezi kulifanya dhahiri kwako, yeye atalifanya, kwa kuwa jeni ni mondo wa mashaka yote katika kiti chake cha enzi kitakatifu. No, kwa nini, mbona usije kwa nini usije? usije kwa nini, usije kwake sasa. Kumbuka, huu unarekodiwa, si katika kanda hii peke yake, bali katika rekodi kubwa ya Mungu. Kila mmoja wenu, kila hatua, unapoinamisha kichwa chako, unapoinamisha moyo wako, wazo linalopitia kilini mwako, kumbuka, unarekodiwa hivi sasa utukufuni. Rekodi hiyo itachezwa katika siku ya hukumu, watu wa muzi wako, lo no. Jinsi utakavyotamani mbadilishwe kwenye siku hiyo. Nitasubiri tu kwa kuwa wapo wengi wengi sana wamezunguka madhabahu. Sasa mnaona labda mmoja wao kama tu, ningalisubiri kidogo zaidi, wenda kukawa na mwingine huko nje, wenda ikawa yuko mahali fulani huko New York, wenda ikawa ni mahali fulani huko Philadelphia, huko California, Arizona, mahali fulani, wenda ikawa kuna mwingine anayekuja. Mchungaji, popote ulipo, msikiache wito wa madhabahuni. Sasa wenda tusione kutoa shukrani kwingine huku, naweza kukawa ndiko kwa mwisho, na rekodi zitachukuliwa ziwekwe usiku wa leo kwa mara ya mwisho. Kanda itakwisha moja ya siku hizi, kwa hiyo itaondolewa na itakuwa iko kwenye albamu ya Mungu. Ipo itachezwa tena, vile mawazo yako yalivyo sasa. Usije ukasema huku jua vinginevyo, unajua bali. Hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba yangu, na wote aliyenipa baba watanijia. Njoo kwake. Ninaamini kama ningekuwa nimeketi pale nje mahali fulani ningekuwa na wazo lililo dogo sana ningekimbilia hapa upesi niwezavyo. Naam. Lo. No. Mbona? Usifanye hivyo. Je, umefikia uamuzi wa, wa mwisho? Je, unahakika humhuzunishi roho wake? Sasa hebu natuendelee kuinamisha vichwa vyetu basi. Je, unahakika hujamhuzunisha roho wake? Unahakika umefanya vile hasa alivyokwambia ufanye? Unahakika sasa? Kumbuka, huenda kamwe usipate nafasi nyingine. Hiyo rekodi inaweza ikakamilika usiku wa leo hii. Huenda ikawa ndio ya mwisho kabisa. Huenda ikawa hii ndio kanda ya mwisho kwa ajili yako. Je, unahakika uko tayari sasa? Kama uko tayari, na niache hilo mikononi mwako katika jina la Bwana Yesu. Sasa wakati kwaya ikiimba polepole, tawaombea hawa walio hapa chini. Kwa namna fulani, mimi ni mkristo wa kipekee sana. Naamini ya kwamba Mungu ndiye wa kuokoa na mimi ya kwamba Mungu hana budi kulipanda neno. Mimi Bwana yasema, Biblia Isaya, mimi Bwana nimeipanda, nitaimwagilia maji usiku na mchana, asije mtu akaipokonya kutoka mkononi mwangu. Kabla asijamuomba mtu yeyote kuja hapa madhabahuni pamoja na watu hawa, ninataka kuwaombea mimi mwenyewe. Tuinamishe vichwa vyetu sasa. Yesu mpendwa, ndio kwanza nilinukuu tu neno lako ambalo nabii wako alisema, nami najua maneno ya manabii ni kweli, nawe ulisema mimi Bwana nimelipanda mbona hakika uliliweka kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mimi Bwana nimelipanda, nami nitalimwagilia maji usiku na mchana, asije mtu akalinyakua kutoka mkononi mwangu. Hawa labda Bwana wamesikia miito mingi ya madhabahuni, bali ungali unalimwagilia maji Bwana, hawa hapa usiku wa leo naomba tu waachilie. Usiku wa leo Baba, mambo yote ya ulimwengu, dhambi zote na matatizo yaliyo moyoni mwao, na kwa akili zao timamu tu, kwa kichwa, moyoni mwao wajisalimishe kwa neno lako sasa hivi, waseme Bwana Yesu, ndani ya moyo wangu daima nimeamini ya kwamba kulikuwa na kitu fulani kwa ajili yangu ambacho kamwe sijakipokea bado, ingawa nimejaribu, kama vile hayo maneno yalivyonenwa usiku wa leo, kumfuata yule kuku bali kulikuwako na kitu fulani kilichoonekana ni kigeni kwangu, hakikusikika kiko sawa kabisa tonight, basi usiku wa leo ninajisikia ya kwamba ninakaribia zaidi kuingia katika mikono ya neno lililo hai. Ninakuja hapa kwa kichwa vivyo hivyo, nikiwa na akili timamu, nimeketi hapa chini karibu na madhabahu hii. So, so, ninataka wokovu Bwana sana, nina njaa sana ninakutaka wewe Bwana unishike mikononi mwako usiku wa leo, si kwa mkemko wowote, bali kwa roho wa upendo. Nichukue mikononi mwako, Mungu mpendwa. Mimi ni mtoto wako. Ninajisikia ya kwamba mimi ndiye yule tai waliyekuwa wakinena habari zake. Niidake Bwana, ninaruka. Nimesimama kutoka kwenye kiti changu na kupiga magoti hapa chini. Niidake Bwana, ninaruka. Nilete kwenye mbawa zako Bwana, mbali na mambo haya ya ulimwengu. Jalia niruke kutoka kwenye uchafu wa ulimwengu wo, kutoa kwenye tabia yangu mbaya, kutoa kwenye mapokeo yangu yote ya kimadhehebu. Jalia nije kwako tu Mungu mpenzi, ili kwamba Roho Mtakatifu wako apate kunimwagia msamaha wa mashaka yangu yote. Nijalie mimi usiku wa leo, nifanyike mtoto wako mpya aliyezaliwa na kiumbe kipya usiku wa leo. Nidake, nibebe, unipeleke mbali na kilio cha kuku, nibebe, unipeleke kwenye kiota cha tai ambamo humo ningeweza kulishwa kwa neno la Mungu mpaka nitakapoweza kuruka. Tujalie hilo Mungu mpenzi, wachukue hao ni wako. Haya ndiyo maombi yangu kwa unyofu, ni kuwaombea watu wanaokufa. Tujalie hilo Baba ninaomba ombi hili kwa niaba yao kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Ninaomba sasa, tukiwa tumeinamisha vichwa vyetu, sijui hapa madhabahuni. Sasa ni ninyi mliopiga magoti hapa, wengi wenu mmedai kuwa ni Wakristo, bali mmejisikia ya kwamba kuna kitu fulani daima mahali fulani ambacho hamkuwa nacho. Huenda umekwishafanya fanya matendo yote ya kidini, huenda umepiga makelele, huenda umefanya mambo yote huenda umecheza katika roho, huenda umenena kwa lugha, wala hakuna mtu anayeweza kusema jambo lolote baya dhidi yake. Hiyo ni kweli, hayo yote ni mema. Lakini unaona, hizo ni karama za roho, bila ya roho. Kama roho angalikuwako usinge kuwako na huko kujisikia kuhukumiwa namna hiyo. Hivi kwa kweli, ninyi kwa unyofu hapa madhabahuni, naamini kwamba sasa hivi wakati mkiwa hapa, ya kwamba tendo tu la kujisalimisha, si mhemko, sasa bali kwa imani halisi isiyogoshiwa, na kwamba Mungu atawapokea na kuwaelewa kwa neno lake mpaka mmekuwa tai nyinyi wenyewe na mnaweza kuruka. Kama unaamini na unataka Mungu afanye jambo hilo, inua mkono wako. Ninyi mnaozunguka madhabahu hapa chini, Mungu awabariki. Kila mmoja ameinua mikono yao juu. Sasa kwa unyenyekevu sana nitawaomba wanaume na wanawake waliowekwa wakfu ambao wanamjua Mungu kweli karibu wote. Ni ajabu sana, inaonekana kana kwamba ndivyo ilivyo. Vitu ya madhabahuni ninayofanya huwa karibu yote ni wanaume. Najua kwa kawaida ni wanawake, bali wote hapa ni wanaume. Nafikiri kuna mwanamke mmoja madhabahuni usiku wa leo, labda wawili. Kwa kawaida huwa ni wanawake, lakini kwa njia moja ama nyingine nadhani naonekana kana kwamba wanawake wanafikiria kwamba mimi nawachukia. Siwachukii, dada watatu, ninaamini. Fulani alisema wanaona, siwezi kuona juu ya madhabahu hapa, sema. Baadhi yenu ninyi wa Kristo mliowekwa, njoni hapa, kasimame pamoja nami katika maombi kwa dakika moja tu, madhabahuni, popote mlipo, jukwani. Fulani anayemjua Mungu kweli kweli, anaijua tu jinsi ya kusimama hapa, kwa dakika chache tuombe pamoja nao, ndipo tutawaruhusu wasikilizaji wakumukane, kila mtu na awe na kicho sana. Sasa msiondoke, joni tu hapa na msimame hapa Baadhi yenu ninyi watu ambao kweli mnaamini injili kwamba ni kweli, kwa sababu tunaingia katika wakati mwingine, tunaingia katika wakati wa kunyakuliwa. Mnajua kanisa haliwezi kwenda katika hali yake, wala haliwezi kuwa bora zaidi. Halina budi kuharibika zaidi. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Semeni amina. Halina budi kuwa baya zaidi, wala haliwezi kwenda namna hii. Unaona, inabidi jambo fulani litokee. A, linatendeka sasa hivi rafiki, li, linaendelea li, li, uamsho unaendelea kwa ajili ya bibi harusi. hiyo ni kweli. Njoni bwana asema hivi. Njoni huku sasa, ninyi Wakristo mliowekwa wakfu mnaotaka rekodi yenu ye, kuona jambo hilo, hawa wanaokuja kwa uaminifu, unaotaka kuja na kuomba pamoja nao kama ndugu zenu na dada zenu, njoni hapa madhabahuni. Kumameni hapa karibu kwa muda kidogo tu, kwa ajili ya maombi. Kuna mtu mwingine anayetaka kuja? Mama, hapa piga tu magoti, karibu nao, tembeeni tu, ambapo ninyi wanaume mtakuwa nyuma ya hawa wanaume. Ninyi wanawake, waombeni kwa upendo, unyenyekevu Mungu mpenzi, saidia. Ninatoa yote, ninatoa dhehebu langu, ninavunja harusi yangu ya kwanza, ninaachana na mume wangu wa kwanza, ninatoa yote, Bwana misha, yote yote kwako. Eh, mwokozi wangu mbarikiwa, ninatoa yote, ninatoa yote Nina Je, unaachana na wazo lako mwenyewe? Je, unaweza kuachana na mawazo yako mwenyewe kwa neno la Mungu? Yote wako Mwokozi wangu mbarikiwa, ninatoa yote, ninatoa yote, ninatoa yote, ninatoa yote, yote wako e mwokozi mbarikiwa, na toa wote wanawamini sasa. Katika kusanyiko hili simameni, hebu na tuimbe pamoja sasa, nina to yote. Mmejitolea tayari kuimba sasa ni kwako, e mwokozi mbarikiwa ninatoa sasa. Ninyi mlio madhabahuni, kama kweli mnajitolea, minulieni yeye mkono mwimbe. Natoa yote, natoa madhehebu, natoa madhehebu, natoa kanisa, najitolewa mwenyewe, ninaacha wazo langu yote kwako, eye mwokozi wangu mbarikiwa, ninatoa yote wako muo ninatoa yote ninatoa yote yote, kwako e Mwokozi mbarikiwa, ninatoa yote kweli, unamaanisha jambo hilo, ninatoa uh, yote. Ninyi sasa hapa madhabahuni, ninyi mlio hapa madhabahuni ambao mmeomba, kanisa limewaombea, mliomba ninyi wenyewe. Sasa kuna njia moja tu mnayoweza kuokolewa, hiyo ni kwa imani mmeokolewa, na hiyo ni kwa njia ya neema. Neema ya Mungu ilizungumza na wewe, ikakuleta madhabahuni. Unaomba baraka za Mungu, unataka neno lake, unamtaka Roho Mtakatifu, unataka fadhila za Mungu. Na kama unamtaka na unaweza kweli, kwa moyo wako wote, usalimishe sasa. Usitafute mhemko wowote, tafuta kweli kweli inayotoka moyoni mwako kwa imani Bwana, niko tayari kufanya jambo lolote ambalo neno lako linaniamuru kufanya. Ninajisalimisha kwa yote yaliyo ndani yangu. Kama unaamini jambo hilo kwa moyo wako wote, ninataka usimame kwa miguu yako, uligeukie kanisa hili, wasikilizaji, na kuinua mikono yako juu, na tukauimba pamoja nao: natoa yote yaliyo ndani yangu Mungu, kadiri nijuavyo mimi, yote niliyo mimi nayasalimisha. Andeni hapa kwenye jukwaa hili hapa, ninyi mliopo madhabahuni, andeni papa hapa jukwani, enyi ndugu, papa hapa ninyi nyote, na ndugu na dada Angalieni hapa enyi kanisa. Umeliacha? Naam, hiyo ni kweli. Je, unasalimisha kila kitu kwake na kwa neno lake? Bada mmoja hapa kutoka katika madhehebu fulani alisema, mimi ni mfuasi wa dhehebu fulani, hakuna haja ya kulitaja. Yeye ni mfanya kazi kule, lakini alisema, Ibrahim nataka kutoka niingie kwenye ile kweli, nataka kitu fulani kilicho na kilindi zaidi kuliko hilo. Unaona, hebu nilinukuu neno lake: heri wenye njaa na kiu ya haki, maana hao watashibishwa. Sasa ninyi mlio hapa jukwani, ambao mmekuja sasa hivi, kama mko tayari kuachana na yote mlio, kila kitu ni neno la Mungu. Hakuna mtu aliyewaambia juma ile la kufanya. Sasa kama mko tayari kujisalimisha sasa hivi kwake, liweni tu mikono yenu namna hii. Kwa wasikilizaji sasa, nyinyi mlio hapa jukwani, hebu na tuimbe pamoja sasa, ninatoa yote, kila mtu pamoja, bema, ninatoa yote. Sasa kweli unamaanisha jambo hilo? Je, kweli mnamaanisha jambo hilo? Semeni Amina. Semeni Amina mara nyingine. Semeni Bwana, jichunguze, nijaribu na unipe nafasi. Haya ndiyo yote ningaliweza kufanya usiku wa leo, ni kujitoa kwako. Unajua njaa ya moyo wangu, unajua shauku yangu. Ahadi yako ilikuwa ni kutimiza shauku hiyo. Sasa naikubali nami najitolea kwako. Wote pamoja, ninatoa yote ninatoa yote yote kwako, ee Mwokozi mbarikiwa, ninatoa yote.